chock -up / honda

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NUS.EK, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    รบกวนถาม ผู้รู้เกี่ยวกลับโช้คแต่ง ฮอนด้า เเอสเสส คับรายละเอียดต่างๆ ความหนืด ข้อแตกต่าง จากโช้คเดิมมากไหม คับ ขอบคุณ

2. puiza02

puiza02 New Member Member

25
    2
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ เห็นมีขายมือสองญี่ปุ่นอยู่ 5000 บาทเองครับ ถ้าเทียบกับ type r แล้วต่างกันมากไหมครับ

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ดีกว่ามากมายครับราวฟ้ากับดินแข็งๆหนึบๆ
    แค่ไม่สามารถปรับระดับความสูง-ต่ำได้แค่นั้นเอง
    แต่มันก็โหลดกำลังดีนะ และสปริงก็เป็นชุดของมันด้วย
    สรุป shock up honda access ดีกว่าของ type r
    แน่นอน

ปล.รถแต่งต้องใช้ของแต่งไม่ใช่เอาของเดิมนอกมาใส่แล้วบอกรถแต่ง

--JZ-- และ beer_beer ถูกใจสิ่งนี้

4. ชอบประโยคล่างนี้จริง ๆ ครับ

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  5. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ตามนั้นเลยครับนัส :)

6. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    จัดไป

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  7. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    แล้ว....

แล้วถ้าผมมาเปลี่ยน สปริงเป็นของไอบัค มันจะเข้าท่าไหมคับ

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    จากประสปการณ์ตรงสปริง honda access แข็งกว่าชอบกว่า
    สปริง eibach ย้วยกว่าครับ

9. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - แม้ๆๆๆๆผู้มีประสบการณ์ มาตอบเองเลยนะเนีย

10. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    เชื่อผู้มีประสพกา...ดีก่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้