ถามผู้รู้ระหว่างเครื่องB16AกับB18C

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ธี, 25 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ธี

ธี Guest

0
    0
    0
    ระหว่างเครื่องB16Aกับเครื่องB18Cอันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ แล้วราคาเครื่องตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ได้ครับ แล้วมีที่ไหนวางแบบแจ่มๆๆมั้งครับราคาวางจบที่ประมาณเท่าไหร่ได้ครับ......ขอบคุณครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ถ้าอยู่ฝั่งธน ร้าน พี่ก่ำ วัดดงมูลเหล็ก เลยครับ

ความเห็นของผม
    1. ถ้าเกียร์ธรรมดา บี16 เอ เลยครับ
    2. ถ้าเกียร์ออโต้ บี 18 ซี เลยครับ ได้แรงบิด รอบต้น ๆ

ร้านนี้ราคาไม่แรง แต่ รอ อินวอย์...........................โค ตะ ระ น๊าน....................................นานมาก ตอนนี้
    เกือบ 2 เดือน กว่ายังไม่ได้เลย แต่ราคาไม่แรง งาน จบครับ วางไว้ 2 - 3วัน เอง
    ตอนนผมวาง บี16 เอ ออโต้ 48000 บาท แต่ผมเพิ่มเงิน เปลี่ยน อะไหล่ ไป เกือบทุกอย่าง พวก สายพาน แท่นเครื่อง เกียร์ ท่อยาง เป็นต้น อีก7 -8 พัน นะครับ

ถ้าเป็นร้าน อื่น เริ่มต้น 70000 บาท ยังไม่เปลี่ยน อะไรเลยนะ ยกวางเลยอะครับ แน่นอน
    สภาพเครื่อง ต้องสวยกว่าราคาของผม แต่ ก็ไม่มาก ฝาวาวล์อาจไม่สวย ทำสีใหม่ก็ได้ ไม่ถึง
    พันบาท เอาแบบแดงได้ใจ หรือ เหลือง สปุน ก็ได้ 555

ยังไงรอท่านอื่น มาเพิ่มเติมอีกครับ ค่อย พิจารณาเอานะครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ราคาตอนนี้กำลังขึ้นครับขึ้นตามน้ำมัน
    ถ้าจะวางก็รบวางนะครับ
    ส่วนที่ว่าเครื่องตัวไหนน่าเล่นมันก็ขึ้นอยู่กับคนเล่นด้วยครับ
    ราคาก็พอๆกัน
    ส่วนเรื่องอู่ผมแนะนำสิงห์วัชรพลครับ

4. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    พี่ก่ำ ออร์โต้เวย์เซอร์วิส ไม่เคยวางแต่ไปใช้บริการที่อู่ประจำเห็นงานแล้วเนียน
    และไวด้วยครับแต่ต้องจองคิวล่วงหน้านะ
    :D

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    แล้ว B16A กับ B18C ฝาดำ วางใน ek ได้เลย หรือว่าต้องแปลงแท่นเครื่องครับ

ถ้ามีเครื่องอยู่แล้วค่าว่างประมาณเท่าไร

6. WITSANOWA

953
    23
    0
    ของผมตาโต 97 มีทุบนิดหน่อย ด้านขวา เกียร์ออโต้ ต้องทุบ ถ้า
    ธรรมดา น่าจะไม่ทุบครับ ร้านพี่ก่ำ ไม่น่าเกิน 8-9 พันบาท ถ้าพี่เหน่ง
    20000 บาท ต่างกันไหมละครับ พอดีรถ 10 ปี เลยเปลี่ยนแท่นเครื่อง
    ไปเลยครับ แท่นเกียร์ด้วย

7. WITSANOWA

953
    23
    0
    เพิ่มเติม ถ้าเครืองแตน ๆ ไม่ต้องวางร้านดังมากหรอกครับ
    แต่ถ้าทำไส้ด้วย จุนกล่องพร้อม ก็ค่อยไปพวก วีโปรไปเลย
    แพงแต่จบ แบบแรง ๆ อะครับ

8. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    พึ่งวาง B16A อู่พี่ก่ำมา ค่าแรง 8000
    จริงๆแล้วควรเผื่อเงินไว้เป็นค่าของเหลว
    สายพานไทม์มิ่ง อุปกรณ์เสื่อมสภาพอื่นๆ
    ไว้ด้วยก็ดีคับ วาง 2-3 วันก็เสร็จ

9. pOr [Si]

804
    13
    0

ขอถามหน่อยครับ B16A ที่วางมา เป็นตรงรุ่น ek เลยป่าว

คือผมไปเจอมา แต่เป็นของ eg เกียร์ auto เลขเครื่อง 55 หรือ 56 ไม่แน่ใจ ราคา 35000 ไม่รู้ว่าแพงป่าว
    แล้วจะเอามาวางใน ek ได้ป่าวครับ

10. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    ร้านพี่ก่ำ อยู่ที่ไหนคับ
    ขอบคุณครับ
    089-760-7272

11. itkuji

267
    40
    0
    B16A เลข 55 ไม่ตรงรุ่น Ek
    วางได้เลยคับ เปลี่ยนหูหิ้วหลังใหม่
    ของผมเครื่องเดิมเป็นเกียร์ธรรมดา
    เครื่องใหม่ก็เกียร์ธรรมดาด้วยอ่ะ เกียร์เลยไม่ต้องแปลงมากม้าง

อู่ ออโต้เวย์ พี่ก่ำ อยู่ซอยอิสระภาพ 39 ซอยวัดดงมูลเหล็ก

12. WITSANOWA

953
    23
    0

หาเครื่องมาเองเหรอครับ หรือร้านจัดให้ ผมรออินวอยพี่ก่ำ 2
    เดือนแย้ว สงสัย ยาวปาย..............................รอหลุดจำนำมั้ง
    เซ๊งสุด สุด ..................อยากไปแจ้งลบเครื่องสักที รอซะ.....เบื่อเลย

13. itkuji

267
    40
    0
    หาเครื่องเองคับ
    ใจเย็นนิด เดี๋ยวก็ได้

14. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    B18 C เกียร์ออโต้เท่าไหร่คับ แล้วหายากมั๊ย
    ขอบคุณครับ
    ใส่ Coupe นะคับ

15. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ น้ น ป อ ด ใ ห ญ่ ไ ด้ เ ป รี ย บ ก ว่ า . . . . :D :D :D

B18c มั น ดี ต ร ง ที่ ไ ม่ ต้ อ ง เ ค้ น เ ท่ า B16

เ เ ต่ B16 มั น ก็ มี ดี ที่ เ กี ย ร์ จี๊ ด ก ว่ า

16. End

End Active Member Member

525
    39
    28

ชอบแบบเค้นๆคลึงๆน่ะพี่ :D

17. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    B16a เลข 58 ขึ้นไป ตรงรู่น EK คับในเลข 58 ขึ้นไปจะมี lsd ที่เกียร์ สำหรับเลขต่ำกว่านั้น lsd เป็น option เสริมคับผิดถูกขออภัย :)

18. itkuji

267
    40
    0
    เคยเจอ B16A เลข 58 ราคาแรงมาก ขายยกแพ 85000
    กับ B18C Auto ฝาดำราคายังถูกกว่าเยอะคับ แค่ 40000 ปลายๆ
    งงงงงงง

:confused::confused::confused::confused::confused:

19. pOr [Si]

804
    13
    0
    เมื่อวานไปเจอ หัว ek 96 เป็นเครื่อง b16a auto เปิดราคามา 60000 ที่บางนา ซอยเดียวกะ over act

เครื่อง b16b เต็ดซิ่ง ไม่มีแพ 90000

เครื่อง B18CR พร้อมแพหน้า หลัง 11xxxx ( ไม่เอาแพหน้าหลัง 95000 )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้