จากสาวสวยคนนึงเขียนถึงผู้ชายที่รู้จักในเน็ท (เรื่องจริง )...สะใจวะ

การสนทนาใน 'TOMARU' เริ่มโดย ktp_cu, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ktp_cu

ktp_cu New Member Member

476
    3
    0
    จากสาวสวยคนนึงเขียนถึงผู้ชายที่รู้จักในเน็ท (เรื่องจริง )...สะใจวะ
    Date: Thu, 24 Jul 2008 19:18:31 -0600

Email จากสาวสวยคนนึงเขียนถึงผู้ชายที่รู้จักในเน็ท (เรื่องจริง สาวสวย และผู้ชายรวยควรอ่าน)
    อ่านแล้วสะใจจริงๆ เลย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีนะ รวยแต่โง่มีแต่จนแล้วยัง...ง อีกด้วย
    อิอิอิ

Email จากสาวสวยคนนึงเขียนถึงผู้ชายที่รู้จักในเน็ทหลายๆ คนว่า: ก่อนอื่นดิฉันขอสาบานว่าสิ่งที่ดิฉันพูดเป็นความจริงค่ะ
    ดิฉันอายุ 25 ปีค่ะ ความสูง 170 ซม. น้ำหนัก 50 กิโล ส่วนสัด 34-24-36 ผมยาว หน้าตาจัดว่าสวยมาก
    เซ็กซี่ มีรสนิยม ดิฉันอยากจะแต่งงานกับผู้ชายรายได้สักสองแสนบาทอัพต่อเดือนสักคน คุณอย่าเพิ่งมองฉันโลภนะคะ
    รายได้ประมาณสองแสนเนี้ยแค่ชนชั้นระดับกลางๆในห้องสินธรหรือวงการตลาดหุ้นเอง ฉันไม่ได้เรียกร้องมากไปใช่ไหมคะ
    มีใครในพันทิพ ห้องสินธร นี้ที่รายได้เกินสองแสนบ้างคะ พวกคุณแต่งงานไปกันหมดหรือยัง กรุณาช่วยตอบดิฉันทีค่ะ
    คือดิฉันอยากแต่งงานกับคนรวยๆ อย่างพวกคุณ พวกที่ดิฉันคบด้วยนี่มีแต่พวกธรรมดาๆรายได้อย่างมากไม่เกินสามหมื่นเอง
    รายได้แค่นี้จะอุตริไปซื้อบ้านแถวสีลมเนี่ย ยังได้แค่มองเลยใช่ไหมคะ ดิฉันมีคำถามดังนี้ค่ะ กรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ
    1. หลังจากตลาดหุ้นเปิด พวกคุณมักไปต่อที่ไหนกันคะ ( ชื่อร้าน , ผับ , fitness, ฯลฯ)
    2. ถ้าจะแอบมองสาว คุณจะมองสาววัยไหนคะ 3. ทำไมคนที่แต่งงานกับคนรวยๆถึงมีแต่พวกอาซิ่มเฉิ่มๆ รสนิยมห่วยๆล่ะคะ
    4. คุณใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการเลือกคนที่คุณจะแต่งงานด้วยคะ'
    ------------------------
    หลังจากนั้นไม่เกิน 30 นาที ก็มีเมล จากชายหนุ่มคนนึงส่งมาถึงเจ้าหล่อนว่า :

ถึงคุณสุดสวยครับ...
    หัวข้อกระทู้ของคุณน่าสนใจมากครับ และค งมีผู้หญิงหลายคนมีคำถามเดียวกันกับคุณ ขออนุญาตตอบคำถามในมุมมอง
    ของคนเล่นหุ้นแบบผมนะคับ รายได้ของผมจากการเป็นนักวิเคราะห์หลักทรัพย์และลงทุนในตลาดหุ้นมากว่า 10 ปี
    อยู่ที่ประมาณห้าแสนบาท ต่อเดือนขาดเหลือนิดหน่อย ซึ่งก็น่าจะผ่านเกณฑ์ของคุณ ดังนั้นผมเชื่อว่าคำตอบของผม
    น่าจะไม่ทำให้คุณเสียเวลาอ่านนะครับ จากมุมมองของผมซึ่งเป็นนักธุรกิจ การที่แต่งงานโดยเลือกเฉพาะที่ความสวยเพียงอย่างเดียวนั้น
    ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาด คำตอบนั้นง่ายมาก อธิบายตามตรง จากข้อมูลที่คุณให้มา คุณพยายามจะเน้นจุดแข็งของสินค้าคือ
    'ความสวย' เพื่อแลกกับ 'เงิน' เมื่อคุณมีความสวย และผมมีเงิน แน่นอนว่ามัน Fair และน่าจะเป็นไปได้กับโอกาสทางธุรกิจที่คุณเสนอ
    แต่ก็ติดปัญหาที่ว่าความสวยของคุณนั้นจืดจางลงทุกวัน ในขณะที่เงินของผมไม่ได้ไปไหน ถ้าไม่มีปัญหาอะ ไร หรือในอีกนัยหนึ่ง
    รายได้ของผมมีแต่จะเพิ่มทุกปีและเงินของผมก็สามารถนำไปให้ก่อให้เกิดผลตอบแทนงอกเงยขึ้นอย่างสม่ำเสมอ
    ในขณะที่คุณไม่ได้สวยขึ้นเมื่อข้ามปี และมีแนวโน้มที่จะลดลงๆ ในแต่ละปีที่ผ่านไปเช่นกัน
    ในมุมมองของนักเศรษฐศาสตร์ คุณคือสินทรัพย์ที่เสื่อมค่า ไม่ได้เสื่อมธรรมดานะ เสื่อมแบบอัตราก้าวหน้า ดังนั้นถ้าความสวยคือสิ่งเดียวที่คุณมี
    ก็จงคิดต่อว่า 10 ปีข้างหน้าจะทำอย่างไร นิยามที่เราใช้กันในตลาดหุ้น คือ ทุกๆ การ Trade มี Position การคบกับคุณก็ถือเป็น
    Position แต่ถ้า Value ของมันลดลง เราจะขายมันทิ้ง ไม่ใช่ความคิดที่ดีที่จะดันทุรังเก็บมันไว ้ ซึ่งหมายถึงการแต่งงานที่คุณต้องการ อาจจะแทงใจดำถ้าผมต้องบอกคุณตรงๆอย่างจริงใจว่า ถ้า Value ของ Asset ลดลงเรื่อยๆ ถ้าเราไม่ขายทิ้ง เราจะ ใช้วิธีการ 'ให้เช่าซื้อ' แทน
    แน่นอนว่าคนที่มีรายได้เกินสองแสนบาทต่อเดือนฉลาดพอ พวกเขาแค่คบคุณ แต่จะไม่แต่งงานกับคุณ
    ดังนั้นจึงขอแนะนำคุณอย่างหวังดีว่าคุณควรที่จะหยุดที่จะหาวิธีที่จะได้แต่งงานกับคนรวย และคุณควรที่จะทำให้ตัวเองเป็นคนที่มีรายได้เกิน
    สองแสนบาทแทนซะเอง ซึ่งในทางเทคนิคแล้วน่าจะมีโอกาสมากกว่าการหาคนรวยแต่โง่คนนึง (รวยธรรมดาอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่พร้อมด้วย)
    หวังว่าคำตอบนี้จะช่วยคุณได้บ้าง อย่างไรก็ตามถ้าหากคุณสนใจ option ในบริการ 'เช่าซื้อ' กรุณาติดต่อผม..... เพื่อทำ Bid offer ในโอกาสต่อไป

2. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    อืมแปลกดี.............555

3. nuVW

nuVW New Member Member

57
    0
    0
    เอ คัยตอบหว่า

4. ktp_cu

476
    3
    0

เออไครวะ

5. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ดีๆๆ :welcome:

6. Garage Can Do..

Garage Can Do.. New Member VIP

170
    2
    0
    คำตอบดีจริงๆๆชอบๆๆๆ

7. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    ตรงเผง

8. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ตอบได้ฉลาดสุดยอด

9. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    อย่าพูดถึงตลาดหุ้นดิ.....เด๋วไอไข่บวมมันร้อง.....

10. ktp_cu

476
    3
    0
    เออว่ะ ขอโทดทีนะเพื่อน ลืมๆๆๆ

11. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ทำไมเหรอ :confused:

12. ktp_cu

476
    3
    0

เบิกอยากรู้เหรอ จะเล่าให้ฟัง แต่มันยาวนะ

13. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    ต้องเริ่มตั้งสมัยกรุงศรีฯนู่น...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้