รบกวนเพื่อนๆหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Okun, 6 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Okun

Okun New Member Member

43
    0
    0
    ตอนนี้ผมกะลังจะได้เจ้านิออนสีแดงมาเป็นของตัวเองเรียบร้อยหาเงินซื้อได้และ แต่ตอนนี้รถมันมีปัญหาอย่างนี้คับ

1.รอบเครื่องเร่งเองตอนที่เข้าเกียร์ว่างหรือเกียร์P แบบว่าถ้าเข้าเกียร์Dมันจะรู้สึกว่าเครื่องแรงขึ้นนิดนึง แต่พอรถติดเข้าเกียร์Nไว้ปุ๊บ เครื่องมันจะเร่งขึ้นมาที่ประมาณ1500รอบ บางครั้งต้องดับเครื่องสตาร์ทใหม่ อาการมันก็จะหาย แต่ซักพักก็เป็นอีก
    2.บางวันสตาร์ทยากมาก แถมขับๆไปดับเองซะงั้น แต่อาการนี้เป็นไม่บ่อยคับ

คืออาการมันเพิ่งเกิดมาไม่นานเนื่องจากประมาณอาทิตย์ก่อนขับรถไป น๊อตแท่นเครื่องหัก เลยขับๆไปให้ถึงอู่ เค้าก็จัดการเปลี่ยนน๊อต เชื่อมนู่นเชื่อมนี่ให้ใหม่ แล้วก็เค้าก็เห็นขั้วแบตมันจะขาดก็เลยเปลี่ยนขั้วแบตให้ใหม่ พอขับออกมาจากอู่ซัก2วัน อาการมันก็เป็นเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้มันไม่มีอาการเลยนะคับ

รบกวนเพื่อนๆแนะนำทีคับ หรือมีอู่ที่ไว้ใจได้ช่วยแนะนำทีคับ

ปล.รถผมติดแก๊สด้วยนะครับ แต่อาการนี้เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันคับ รบกวนทีนะคับ:cry:

2. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ลองปรึกษา ช่าง เป้ และ ช่าง เติ๊ด ดูครับ ของผม เกียร์กระปุก ไม่ติด แก๊ส สบายใจดีครับ ว่าแต่ ตอนเข้า P หรือ N เหยียบ คันเร่ง รึเปล่า

3. Okun

43
    0
    0
    ตอนเช้าส่วนใหญ่ผมเข้า P แล้วก็สตาร์ทซักพักให้เครื่องมันร้อน แล้วก็เร่งรอบเปลี่ยนเป็นแก๊ส ตอนสตาร์ทใหม่ๆมันจะปกติดีคับ ต้องวิ่งไปซักนิดอาการจะออก -.-

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ตอนเค้าเชื่อมนู่นเชื่อมนี่ เค้าถอดสายแบตออกสองขั้วหรือเปล่าคับ ผมก็เคยเชื่อมไฟฟ้าแล้วเค้าถอดขั้ว+ออก
    อย่างเดียว กล่องรวนเลยต้องเปลี่ยนกล่องโดนไปหลายตังค์เค้าก็ไม่รับผิดชอบด้วย

5. Okun

43
    0
    0
    ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วคับ สาเหตุนี่บังเอิญเช็คน้ำกลั่นดู ปรากฎว่า น้ำกลั่นมันเกือบหมด พอเติมน้ำกลั่น ชาร์ตไฟใหม่ ก็วิ่งฉิวเหมือนเดิมครับ แต่สตาร์ทยากยังมีอาการอยู่บางที

6. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    .....:)

7. Okun

43
    0
    0
    ตอนเชื่อมนู่เชื่อมนี่เค้าถอดออกไปเชื่อมอะคับ

แต่ตอนนี้อาการสตาร์ทยากมันเป็นทุกเช้าเลย เริ่มหงุดหงิดแล้ว บางทีพอสตาร์ทติด เร่งเครื่องซักพัก ดับไปเฉยๆ ต้องมาสตาร์ทใหม่ นานอยู่กว่าจะติด เหนื่อยเลย ผมจะเอาไปซ่อมที่ไหนดีค๊าบ

8. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    อาการติดยากตอนเช้าหรือจอดรถไว้นานๆ ให้ลองเช็คปั้มน้ำมันในถังดูว่าเช็ควาส์ของปั้มเสื่อมสภาพหรือเปล่า หากเสื่อมกักน้ำมันไว้ในท่อไม่ได้เพราะไหลย้อนเข้าถังหมด เลยทำให้ติดยาก อีกจุดก็น่าจะดูชุดปีกผีเสื้อลองถอดทำความสะอาดแล้วตรวจดูท่อต่างๆ รวมทั้งเซนเซอร์ที่ต่อไว้รอบชุดปีกผีเสื้อว่าหลุดหรือรั่วหรือเปล่า ลองดูนะครับอีกหน่อยก็เก่งโชคดีครับ

9. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    อาการแรกผมเคยเป็นตอนเปิดแอร์ ผมแก้ไขโดย ที่ปีกผีเสื้อ มันจะมีเซ็นเซอร์ 2 ชุด มันหลุดชุดหนึ่งครับ
    พอใส่เข้าที่มันก็นิ่งเหมือนเดิม เข้ามาหลายอู่แก้ไม่ได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้