ถามเรื่องแม็กแอร์เบลดครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย CRAZY CIVIC, 1 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CRAZY CIVIC

CRAZY CIVIC New Member Member

143
    0
    0
    จะซื้อแม็กแอร์เบลดมาใส่คลิ๊ก

ไม่ทราบว่าจะต้องแปลงอะไรบ้างครับ

แล้วพวกเบรคหน้า/หลังจะใช้ของเดิมได้หรือป่าวครับ

2. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ไม่ต้องแปลงคับ ยกมาใส่ได้เลยครับ

CRAZY CIVIC ถูกใจสิ่งนี้
  3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จัดมาเลย ครับ ถอดของเก่าออก เอาใส่เข้าแทนที่ได้เลย
    อย่าลืมเอาลมเป่า เศษฝุ่นในดุมหลังออกก่อนใส่ล้อใหม่ นะครับ
    ขอบอก เป่า ออกมา ดำ มากเลยครับ

4. gaster

gaster Guest

0
    0
    0
    ใส่ได้ครับ ไม่ต้องแปลง แต่ว่าใส่เดิมๆ ก็ดีนะ เว้นแต่คุณชอบ แม๊กซ์ แอร์เบลด...ฮ่า ฮ่าฮ่า ยิ่ง ของตัวหัวหัวฉีดผมว่าสวยดีนะ

5. CRAZY CIVIC

143
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ

ล้อเดิมผมยังเป็นซี่ลวดอยู่เลยครับ

อยากได้ของแอร์เบลดเพราะมันกว้างดี ท่าทางจะเข้าโค้งได้มัน :D

แถมเวลาล้างก็สะดวกดีด้วย ( ขี้เกียจล้างซี่ลวด :eek: )

งั้นขอถามพี่ๆ อีกข้อหนึ่งนะครับ

ถ้าจะใส่ช็อคหน้า+บังโคลนหน้า+เบรคหน้าของแอร์เบลดนี่ใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ

เผื่ออนาคตมีงบจะได้ทำต่อเลย :D :D :D

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะได้หรือเปล่าว ไม่แน่ใจ
    แต่รู่ว่าของคลิ๊ก บังโคลน หน้ามันจับที่ แกนโช้ค ด้านบน
    ส่วนของ แอร์เบลด นั้นมันจับ ที่ตัวโช้คด้านล่างครับตรงกระบอกโช้ค
    ลองสังเกตดูครับ

7. คลิ๊กแดง

คลิ๊กแดง New Member Member

4
    1
    0
    เอาล้อซีลวดมาขายผมจิ 0869774041

8. CRAZY CIVIC

143
    0
    0
    ชอบตรงที่บังโคลนมันจับตัวโช้คด้านล่างนี่แหละครับพี่

เลยอยากจะลองเปลี่ยนดูครับ

พี่คนไหนมีข้อมูล ก็แนะนำด้วยนะครับ

ส่วนล้อซี่ลวดผมมีคนจองแล้วครับ ขออภัยด้วยนะครับ :eek:

9. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ใส่ได้ครับแต่คงต้องดัดแปลง เรื่องล้อแอร์เบรคที่หน้ากว้างมันกว้างขึ้นเข้าโค้งมันขึ้นแน่นอนครับ ไม่เชื่อถามลูกพี่เก๊าได้ครับ เพราะกลิ้งมาแล้ว :D

10. CRAZY CIVIC

143
    0
    0
    ที่กลิ้งเพราะยางไม่เกาะ+ถนนลื่นรึป่าวครับ :p

รบกวนถามพี่จุ๊นนิดนึง ที่ว่าต้องดัดแปลง ดัดแปลงตรงไหนหรอครับ

พอดีผมชอบทำเองซ่อมเองนะครับ

ทำที่ร้านแล้วไม่ค่อยได้ดั่งใจ :D

11. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    เข้าโค้งแบบหูแนบพื้นนนนน

12. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    แบบนี้สวยกว่าครับ [​IMG]

13. GAUSS

4,354
    50
    48

ขนาดเดิมๆ แม็กตัวท๊อป ยังทำกะผมได้เลย ลองไปดูรูป ส่วนตอนนี้แม็กแอร์
    เบลค ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้