สวัสดีครับ พี่ๆ ชาว HLc น้องใหม่รายงานตัว และรบกวนสอบถาม (ลงรูปแล้วครับ รบกวนช่วยพิจารณาชี้แนะผู้น้อ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย kapom7, 28 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kapom7

kapom7 New Member Member

7
    0
    0
    คือผมเพิ่งได้ไมต์ตี้ cab มาใช้ครับ

วางเจ ฝาดำ กินแก็ส แล้วเรียบร้อย

มีเรื่องจะสอบถามครับ คือ

1. กระจกมองข้างเล็กจังคับ(เทียบกับd4d)เลยต้องการอยากเปลี่ยนครับ
    1.1ไม่ทราบว่าจะใส่ของอะใรดีครับ เป็นd4dได้ใหม และต้องแปลงเยอะใหมครับ

2.รถคันนี้ยกตัวถังมาครับ เพราะคุณพ่อใช้มาก่อน ตอนวาง เจ ไม่อยากทุบ เลย ยกหลบ ที่จะถามคือ จะใส่แม็กซ์ครับ จะมีลายใหนแนะนำ(รถสีเขียว) และอยากใส่ยางเดิมคือขอบ15 235 R70

3.ต้องการแบะ recaro ตามสไตร์ วัยรุ่น(งบน้อยครับ)

ถ้ายังใงรบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ ส่วนละเอียดอื่นๆ เด๋วจะส่งในหัวข้อแนะนำตัวครับ

ผมเรียนอยู๋ ม.ขอนแก่นครับ พี่คนใหนผ่านมาเล่นแถวขอนแก่นอุดร ก็จะเป็นไกด์พาเที่ยวครับ

รบกวน และ ฝากเนิ้อฝากตัวด้วยคร้าบผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2009
  2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    รอผู้รู้มาตอบนะครับ

3. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ถ่ายรูปมาลงหน่อยสิครับจะได้ ชี้แนะแนวทางถูก อ้อ.....ยินดีต้อนรับครับ

4. น๊าน!! รอผู้รุ้ ท่านไม่รุ้ แล้วใครจะรุ้ล่ะคร๊าบ:p

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สวัสดีครับ!!!!

กระจกมองข้างน่าจะเอามาทั้งชุดของเจ้า D4D น่าจะใส่ได้หมดครับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ย่องมาดูคับ รอผู้รู้

7. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    กระจกมองข้าง ถ้าชอบของ D4D ก็ยกมาใส่ได้เลยครับ แค่เจาะรูน๊อตใหม่ 1 รูครับ

ส่วนเรื่องแม็ก รอพี่ แมน เจ้าแห่งล้อ รถยนต์มาชี้แนะครับ

8. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    รอเดี๋ยวก็มีกูรูมาตอบ

9. หมออยู่เป่าเนี้ย....................(หมอๆๆๆๆๆ มีคนมาหา เขาอยากใส่แมกส์นะ)

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แนะนำกระจกมองข้างของเซริฟ ก็ได้นะครับ ถ้าจะเอาแนวซิง่หน่อยๆ
    ก็หาพวก ae 100 หรือ cef a31 ก็ได้นะครับ

รถสีเขียวด้วย อนาคตเป็นรถเทพแน่นอน แล้วแม็กเดิมเป็นอย่างไงอะครับถึงอยากเปลี่ยน ไม่ลองหาขอบ 16 แต่ต้องเปลี่ยนยางอยู่ดี ลองเอารูปมาโชว์หน่อยนะครับ

เบาะบ้านเรา คู่ละประมาณ 4500-6000
    ถ้าเป็น หัวตาข่ายแท้ ก็คู่ละประมาณ 7500-8000
    ราคานี้ไม่รวมการติดตั้งนะครับแล้วแต่ร้าน
    อันนี้ต้องแล้วแต่คนชอบเบาะแบบไหนอะครับ
    ผมยังใส่เบาะ ก๊อฟเลยนะครับ 55555
    อยู่แถวไหนอะครับเผื่อชี้พิกัดการหาเบาะได้

เชิญที่กระทู้ แนะนำตัวด้านบนเลยนะครับ

ไม่รู้เพราะรถเดิมหรือเปล่าครับ 5555555

อยากรู้เดี๋ยวจัดให้ 555555

แมนพอรู้อะครับ

หมอไม่อยู่ ๆ แต่แมนครับ 55555เช้าไม่ได้นั่งโต้ะ เลยไม่ได้ดูอะครับ

11. อับดุล เอ๊ย...........

12. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    หวัดดีด้วยคนคับ

อยู่ไกล้กัน

เพชรบูรณ์คับ

13. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ถ้าพี่ไม่รู้แล้วใครจะรู้หละคับ......พี่ฮั่ง 55

14. ก็คุนนั่นแหละ ทำเป็นจำไม่ได้

15. kapom7

7
    0
    0

16. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ว้าวรถท่าทางเป็นรถกู้ภัยด้วย

17. kapom7

7
    0
    0
    ช่ายคับพี่

ภาระกิจ เฉพาะกิจคับ งานวิ่งมาราธอนนานาชาติ ครั้งที่ 6 ที่ทางมหาวิทยลัยขอนแก่นเป็นเจ้ามือ เอ้ยเจ้าภาพ คับ

แต่ตอนนี้เอาไฟวับวาบ ออกแล้วคับ มันขับขี่ยากเด๋วมันจะแตกเอาคับ ของหลวงกัวพัง

18. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    ยินดีต้อนรับด้วยคับ
    ผมชื่อต้นคับ

19. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แล้วที่มาตอบๆกันเนีย กูมะรู เหรอ 555+
    อ้าวแปลกแห่ะ ที่ทำงานพี่ไม่เคยให้นั่งโตะสักที ให้นั่งแต่เก้าอี้ อะกร๊ากกกกก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2009
  20. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    มีม.ข.มาเป็นเพื่อนแล้วผมอยู่วิดวะ ปี3 ยินดี่ได้รู้จัดว่างๆๆก็มานั้งเล่นที่ร้านกาแฟตรงเซเว่นสโมสรอาจาร์ยนะ พวกผมนั่งเป็นประจำ ลืมบอกผมชื่อ แตงโมนะคับ

21. kapom7

7
    0
    0
    ยินดีที่ได้รูจักคับ เราเรียนHS รปศปีคับ

-ร้านกาแฟ7-11 งั้นก็ต้องรู้จักเจ้าอีฟ(อ้วนๆสิ)ใช่ม่ะ
    เด๋ววันใหนว่างๆ จะไปร่วมแลกเปลี่ยนทัศนะคับ

22. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ยินดีต้อนรับครับ....

23. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ยินดีต้อนรับคับ เห็นไหม เดี๋ยวหมอ ( ตาแมน ) เขาจัดให้เอง 555

24. kapom7

7
    0
    0
    HLC นี้ต้อนรับอบอุ่นจิงๆคับ ^^

25. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  26. สุดยอด................................แล้ว

27. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    สุด...
    .
    .
    .
    .
    .
    โคน.....ไม่ดีกว่าเหรอ..................:D:D

28. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ยินดีต้อนรับสู่ห้วงแห่งความซี๊ดดดด..!!

29. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามน้าป้อม มาซี๊ดดดดด ด้วยคนคับ หมูช๊อบ ชอบ

30. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    แอบมาดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้