เคยขับกันเร็วเท่าไหร

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย shooting23, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    พี่ๆเคยขับกันเร็วที่สุดกันเท่าไหรครับอยากรู้ช่วยตอบกันทีนะคร้าบ
    ส่วนตัวผมคันข้างๆเครื่องเดิมๆได้ 170 ครับที่ 5500 รอบ/นาที ยังเหลือนะ
    แต่พอดีมันสุดทาง แต่ให้เหยียบไปอีกก็คงไม่กล้าและ... กลัว อิอิ

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ความเร็วทีใช้ปกติก็ ร้อยแปด ครับ

วันก่อนอยากลองว่าจะไปได้อีกไหมเลยลองกดดูหน่อย

เข็มมันตีขึ้นอย่างรวดเร็วครับ ร้อยสิบ เลย เสียวน่าดู อิอิ :D

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ช่างกล้าจิงๆ ของผมเครื่องเดิมๆ สดๆ ยังลองอัดได้แค่ 150 ยังเหลือ แต่ใจไม่กล้ากลัวลูกสูบกระเด็นตกโทย์เวย์ เครื่องมันร้องครวญครางน่าสงสาร :car::israel:

4. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เหมือนกันเลยพี่ กลัวจะหลุดเป็นชิ้นๆอ่ะ

5. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ขับไม่เคยดูไมค์คับ ฟังเสียงเคื่องเอา ไม่อยากฝืนคับสงสารรถ มันก็เหมือนมีคนขี่คอแล้วบอกให้วิ่งสุดแรงแต่คนขี่คอยังไม่พอใจก็เคี่ยนก็ตี คนวิ่งก็อาจจะวิ่งเร็วขึ้นแต่ไม่นานหรอกคับ เดวมันก็ตาย เคี่ยนไปก็มันก็เจ็บเปล่าๆคับ ให้มันวิ่งไปแบบ สบายๆวิ่งได้นานแถมปลอดภัยอีกคับ

6. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เอ......ไม่แน่ใจเหมือนกันอ่ะครับ เพราะเกจ์ความเร็วมันมีไม่ถึงอ่ะครับ แต่ที่เกียร์4ของรถผม ณ.รอบเครื่องยนต์ 7000รอบ/นาที ก้อคงทำความเร็วได้ซัก 220km/h ละมั้งครับ เพราะปกติที่เกียร์3 ณ.รอบเครื่องยนต์8200รอบ/นาที มันก้อ200km/hแล้วอ่ะครับ

7. mommamz

964
    4
    0
    งี้เกียร์ 5 ก็ไม่ได้ใช้อะดิ

8. ไมล์มีเท่าไหล่ก็ได้เท่านั้นคะเคยแต่นั่งให้พี่ขับให้คะไม่กล้าขับหลอกเร็วซะขนาดนั้น

9. Kho_champ III

Kho_champ III New Member Member

2
    0
    0
    ลองขับดูแล้วได้ประมาณ 200 นิดๆนะครับ

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เคยลอง

VVL ลองได้ 180 ครับ(กล่องตัด)
    DE ได้ 170 ครับ
    DET ได้ 220 ครับ
    1JZ-GTE ได้ 260 ครับ

11. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เคยลองเร็วสุด 148 แหะ ๆ กลัวคับ...แก่แล้ว...ไม่ไหว...แต่เมื่อเย็นกลับจาก กทม. มาแบบสบาย ๆ สามเลนตลอด...กดแช่ที่ 130 ...

เวลารวม 4 ชม. จาก กทม. ถึงเพชรบูรณ์...ระยะทาง 345 กม. หักเวลาจอดพัก..เติมแก๊ส...ซื้อกาแฟ เข้าห้องน้ำ ครึ่ง ชม.

ก็เหลือ 3 ชม. ครึ่ง...เอ๋า...นี่มันเฉลี่ยได้ 110 เองนี่หว่า...เอ่อ...แต่แซงเบ๊นท์ ซี 180 คอมเพรสเซอร์มาคันนึง...อิอิอิ

(ถ้าเค้าไม่ขับแค่ 120 คงแซงไม่ได้หรอกมั๊ง...แหะ)

12. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ของผมเครื่องเก่าได้ 190 อ่ะครับ

แต่เครื่องนี้ที่วางใหม่ยังไม่มีโอกาสลองเลยอ่ะ

13. mommamz

964
    4
    0
    ตี_ผีกันทั้งนั้นเลย น่ากลัวๆ อิอิ :D

14. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    โห คลับนี้ตัวแรงเพียบเลย

15. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    เหยียบไม่ออก เกียร์ใกล้ไปแล้ว

16. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เลยมะกล้าบอกเลยว่าได้แค่ไหน...................แต่ที่โดนสุด ๆ ก็ กดแช่ 160 - 170 - 180 โดยปนะมาณตลอดทางไปพัทยา......แป๊ปเดียว........ถึง.........แต่ไม่อย่ากดูเข็มน้ำมันเลยอ่ะ......อิอิ

17. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ถ้าจำไม่ผิดน่าจะซัก 300 กว่า ๆ นะ

แต่จำไม่ได้ว่ามันชื่อเกมอะไร

^______________________^

18. Porrasit

226
    0
    0
    :mad::mad::mad::embarassed::embarassed::mad::mad:

19. whitebear

1,191
    11
    0
    อาราย !!!

มีปัญหาเหรองายอ้ายน้อง ?

20. Porrasit

226
    0
    0
    แงะมาโหดใส่อีก :D:D:eek::eek::D:D

21. mommamz

964
    4
    0
    เสี่ยเขาขาโหดตัวเปิดอยู่แล้ว อิอิ :D

22. Porrasit

226
    0
    0
    เปิดโซดาหรือเหล้าอะคับ ถ้าเปิดเหล้าคงคุยกันได้นานอิอิ

23. whitebear

1,191
    11
    0
    เปิดอะไรคับพี่ตาม

24. whitebear

1,191
    11
    0
    ฉันไม่ใช่เด็กชงเหล้านะโว้ย !!!

25. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    ช่วงออกต่างจังหวัดถ้าเป็นเมื่อ2ปีก่อน 160+ กดได้เต็มที่205 แต่รอรอบนิดนึง
    ตอนนั้นค่อนข้างห้าว ใครแซงเป็นไม่ได้ ไล่ได้ก็ไล่ ออกต่างจังหวัดเมื่อไหร่
    ไม่เคยต่ำกว่า160 เดี๋ยวนี้ลดความห้าวลงเยอะ เห็นเพื่อนๆที่เรารักขนาดขับเก่งๆ
    ยังพลาดเลย และเราก็คิดถึงครอบครัวเรา ทุกวันนี้เวลาออกต่างจังหวัดขับไม่เกิน140คับ
    ใครอยากแรงอยากแซงก็แซงไป เวลาเจออะไรที่มันจะทำให้เราปิ๊ดๆ ก็จะนึกถึงครอบครัว
    มาก่อนเสมอก็ทำให้เราใจเย็นลงได้ครับ

26. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    ไม่เคยสุดทีครับ

ของผม P11 SR20-DE เคยไล่กดดู 170 ยังขึ้นได้อีก แต่ไม่เอาแล้วครับ น้ำมันลดเร็วมาก รวมถึงช่วงล่างยังไม่ได้ทำอะไรมาเลย พอปะทะลมรู้สึกขาดความมั่นใจ แต่ช่วง 100-160 ขึ้นค่อนข้างเร็วไม่ต้องรอรอบเท่าไหร่ แต่พอ 160 ขึ้นไปแล้วเริ่มไหลช้าลง ส่วนใหญ่จะเน้นไปเรื่อยๆครับ 100-120 พอแล้วครับ กลัวรถพังไปมากกว่านี้

27. R11_PM

R11_PM New Member Member

8
    0
    0
    ผม SR18 เดิมๆผ่านเส้นทางโหดมาแล้ว3แสนโล กดได้180กล่องตัด คิดว่าลงได้อีกครับ

28. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    ผมเดิม GA16DE น้ำมันได้ 180 กล่องตัดซะก่อน แก๊สไม่เคยกดสุด มากสุด 165 ตอนไล่ FD หลังกลับจากเชียงใหม่มานมาตบไฟส่ายอ่ะคับ อยากรุว่ามานจาแกร่งซักแค่ใหน ถ้าชนะถือว่าฟลุ๊ก ถ้าแพ้ก็ก็ร้องไปดางๆ ช่ายซิ๊...รถเรามันเก่าแล้วนี่แถมวิ่งแก๊สด้วย ม่ายมีไรจะเสีย แต่อย่าแพ้เชียวนะ อิอิสงสัยคนแก่ขับเลยแซงได้แค่นี้ จิงๆต้องโมเมมั่วนิ่ม หลับหูหลับตา คิดว่านักแข่งมืออาชีพขับอยู่ แล้วเราก็แอบภูมิใจ ประสารถเก่า อิอิ...

29. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    โหด ๆ กันทั้งนั้น..........แล้วมาบอกว่ารถบ้าน.........อิอิ

30. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มันวิ่งได้ขนาดนั้นเลยเหรอแต่ล่ะคันอ่ะ..ของผมช่วงความเร็วปกติที่ใช้สูงสุดเวลาออกต่างจังหวัดก็แค่ 120 - 140 ไม่ชินทางด้วย 1 กับช่วงล่างไม่ไหวแล้วจริงๆ..สูงสุดได้ 150 กว่าๆก็เข่นแล้ว พึ่งมารู้ก็ตอนเจอช่างที่มาไล่ดูระบบแก๊สให้วันก่อน..เฮ้อ..ของถูกไม่มีดี..ของดีในโลกราคาไม่ถูกแน่นอน..ฟันแล้วทิ้งได้เลย:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้