อาชีพเกี่ยวกับรถ อาชีพไหนน่าทำ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย RedarmY_EK, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedarmY_EK

RedarmY_EK New Member Member

13
    0
    0
    อาชีพเกี่ยวกับรถ อาชีพไหนน่าทำคับ

อยากทำงานเกี่ยวกับสิ่งที่ตัวเองชอบอ่ะคับ

เปิดคาร์แคร์ ดีป่ะคับ หรือขายของแต่งดี

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    นักวิจารณ์รถ

หรือ พวกพิธีกร รายการรถ

คร้าบบบบ

(อยากทำๆ)

3. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ผมอยากทำคาร์แคร์กะขายของซิ่งเล็กๆน้อยๆครับ แต่ยังเป็นแค่ความฝัน

4. ~~คนแพ้ทาง~~

~~คนแพ้ทาง~~ New Member Member

10
    0
    0
    โบกรถครับ

5. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    คาร์แคร์ เลยครับ ไม่ก็ทำรถไปเลยถ้ามีความรู้และประสบการณ์

6. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ถ้ามีที่ มีทุน มีทำเลดีๆ มองตลาดเป็น คาร์แคร์ก็ดีครับ

แต่ถ้าทำจริงๆ ธุรกิจนี้มันก็เหมือนติดคุก ไปไหนไม่ค่อยได้ ต้องนั่งเฝ้านั่งดู เผลองานก็ออกมาไม่ดี

งานบริการก็ลำบากหน่อยนึง

แต่ถ้าชอบก็เยี่ยมเลย มีความสุขแน่ๆ

7. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    อู่สี !!! รายได้ดีแต่ปวดหัว*$%&$

8. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    อยากทำคาแคร์อยู่

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    จูนเนอร์ :D

10. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เปิดร้านเล็กๆขายของแต่ง เน้นของแท้หน่อย พอมีทุนเยอะแล้วก็ขยายร้าน
    อยู่ในความฝันเลย อิอิ

11. BuggyAc'94

BuggyAc'94 New Member Member

0
    2
    0
    ร้านขายแม็ก ขายยางครับ.....มีทุน+ทำเลดี ไปโลด...........อิอิ

12. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    จูนเนอร์ ดิ่ . . .

ลงทุนน้อยแค่ครั้งเดียว ที่เหลือเป็น Know How . .
    ไม่เสียภาษี ไม่ต้องมีหน้าร้าน ไม่ต้องพึ่งพาลูกจ้าง
    หากินที่ไหนก้อได้ สะดวก สบาย . .. .
    :cool::cool::cool:

13. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    คาร์แคคับ....รายได้ก็น่าจะดีน่ะคับ

14. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เครื่องเสียงรถยนต์ก็รายได้ดีอ่ะคับ เเต่ทุนสูง ฝีมือต้องมีอ่ะ

15. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    อยากทำแบบmotor trackครับ มีอะไรให้ค้นหาอีกเยอะเลย

16. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ขายรถอ่ะคับ

เเต่ขายเฉพาะรถซิ่งนะคับ

เป็นฝันเล็กๆของผมคับ

17. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    อยากเปิดคาร์แคร์.......แต่ขี้เกียจติดคุก

อยากเปิดอู่สี..(อันนี้อู่สีชื่อดังเขายุ)......แต่ไม่อยากปวดหัว วุ่นวาย

อยากเปิดเต้นท์รถ.......แต่ทุนไม่พอ

.......เลยมาจบที่ทำรถสไลด์ เอิ๊ก ๆ ๆ

18. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เอาจริงๆนะครับ

อยากทำคาร์แคร์ออนไลน์

รับบริการล้างถึงบ้าน

สั่งซื้อบริการผ่านอินเตอร์เน็ต

คิดเป็นภาพในสมองแล้ว

กำลังคิดว่าจะทำเป็นแผนธุรกิจส่งอาจารย์ (เรียน ป.โท อยู่อ่ะครับ)

แต่กลัวไม่เวิร์ค

NobodyPerfect ถูกใจสิ่งนี้
  19. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อยากทำคาร์แคร์ครับ แล้วขายอะไหล่ตกแต่ง คู่กัน

20. ได้ทำแล้วก้อโอเคคร๊าบ เหมือนติดคุกอย่างว่าจิงๆ

แต่ถ้าเป็นไปตามฝันจิงๆ อยากได้อลังการกว่าที่เป็น อิอิ

21. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

ของเค้าดีจริงๆครับ WE WASH :D

22. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    ชอบมากค่ะ กับคำถามเพราะตัวกัญเองก็ถามตัวเองตลอดว่าจะทำอะไรดี เพราะรู้ว่าตัวเองชอบอะไรที่เกี่ยวกับรถยนต์ คิดว่าไปทำงานอย่างอื่นคงไม่รอดแน่ๆ ทุกวันนี้ก็ทำงานอย่างที่ชอบอ่ะค่ะ ขายของแต่งรถนิดๆหน่อยๆสนุกดีค่ะ:p

23. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เชียงกงครับ อยู่กับอะไหล่รถหมดวัน

มีความสุข

24. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ผมนะ เซลล์ honda เพราะใจรัก honda

25. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปิดคาร์แคครับ
    ขายของแต่งด้วย

26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อยากทำคาร์แคร์กับรับแต่งรถบ้างนิดหน่อยคับ

27. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ชอบแต่งรถครับ ก็เลยอยากขายของแต่งเทพ ๆ
    ตอนนี้ก็ขายอยู่เป็นพัก ๆ (ทำเป็นงานอดิเรก เพราะชอบ)

28. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อาชีพเกี่ยวกับรถที่ผมเคยทำ ก็มี

อยู่อู่ กับ ขับ Taxi อะครับ

อันนี้เรื่องจริงนะ แต่ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว เหอๆ

29. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    ผม อยาก รับ ผลิตรถแข่ง... อ่ะครับ

รถแข่งเท่านั้น น่ะครับ ทำให้ลูกค้าตั้งแต่ ประกอบรถ จนถึง ลงแข่งเลยครับ

แล้วถ้าลูกค้าได้ถ้วยได้รางวัล เบื้องหลังอย่างเราก็ ดีใจด้วย....

ฝันไว้เล่นๆครับ ไม่รู้จะมีความรู้พอไหม

30. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    จะทำอะไรก็ดีไปหมดละครับอยู่ที่เงินนและความสามารถ ไงทำอะไรลงทุนอะไรช่วงนี้ต้องมองดีๆๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้