ถามเรื่องยางหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 28 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ในคลับนี้มีใครใช้ยาง KUMHO หรือ AURORA บ้างครับ

กำลังจะเอา 215/50R17

คืออยากถามว่ายี่ห้อไหนดีกว่ากัน

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

2. เดี๋ยวไปตามมอก่อนนะ

3. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    ยาง KUMHO ดูดีกว่ามั่ง
    ใช้อารายก็ได้คับ ขอให้มันถูก ๆ ๆและมีที่มาที่ไปหน่อยครับ
    ของผมยังใช้ KENDA เลย เส้นละ 3000 เอง
    ของ LENSO ก็น่าสนน่ะ 225/45/17 เส้นละ 2700+ - ลองหาในเน็ตดูคับ
    ถูก ๆ ๆ และดี ๆ ๆเยอะครับ

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมใช้ KUMHO คับ ผมว่ามันก้อโอเคนะ ในราคาขนาดนี้

5. ผมเคยใช้แมกซิส ผมว่าคุณภาพดีมากๆนะ ราคาไม่แรงด้วย

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟให้ ครับ ของผมคงเน้นบรรทุก บริทโตน

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แม็กซิล ก็ดีครับ หาซัก เบอร์ 45 ดีกว่ามั้งครับ ถ้าบรรทุกเล็กๆน้อย
    ถ้าบรรทุกเยอะ ก็ค่อยเบอร์ 50

8. ของผม faranza 225/50/R17 OKไหมคับท่าน

9. panphorm

476
    6
    0
    ผมกะว่าจะเอา เบอร์ 50 ครับ เผื่อขนของบ้าง ขอบคุณครับ

10. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18

45 ขนได้สบายคับ สวยกว่า 50 เยอะ คับ:p:p
    เช่น 215 45 R17 94W
    เอาเลขตัวที่เป็นสีแดงเยอะ ๆ เข้าไว้ครับ
    เพราะตัวเลขยิ่งเยอะ ยางยิ่งรับน้ำหนักได้มากคับ / 1 เส้น
    ของผมเคยใส่ 225/45/17 ขนของหน้ายกมาแล้วคับ ก็ไม่เห็นเป็นไรเลย 555+
    :D:D:D

11. panphorm

476
    6
    0
    ขอระบายหน่อยครับ กับความไม่เป็นธรรม

ไปเจอมากับตัวครับ ร้านซีจีคาร์การาจ อยู่หน้าศูนย์ท่ารถนครสวรรค์ เป็นร้านย่อยน้ะครับ

เมื่อวันก่อน ผมไปซื้อแม็กร้านแรก ไปถามจะเอายาง Kumho ปรากฏว่าคนขายบอกของหมด ก้อเลยอออกมาเปลี่ยนร้าน

ผมเลยมาร้านซีจี หน้าศูนย์ท่ารถ ดูและเลือกลายแม็กจนเสร็จ ถามเจ้ หรือพนักงานไม่รู้แต่แก่แล้ว คนอืนเรียกกันเจ้ ว่ามียาง Kumho เอาขนาด 215/50R17 มั้ยเจ้แกบอกว่ามี ผมจึงตกลง แกก้อให้พวกช่างไปเอาของที่ร้านแม่ ระหว่างนั้นผมก้อจัดการชำระเงิน เสร็จเรียบร้อย หลายหมื่นเชียว ยางเส้นนึงก้อ 3600 บาท
    เบ็ดเสร็จ 3 หมื่นกว่าบาท ซักพักช่างก้อมาพร้อมของ ผมก้อเดินไปดูปรากฏว่าไม่มียาง คัมโฮ อย่างทีต้องการแต่กลายเป็นยี่ห้อ Aurora ผมจึงถามช่าง อ้าวนี่ไม่ใช่ยางที่ผมสั่งนี่นา ช่างก้อบอกว่า ไม่มี ให้ผมไปถามเจ้ (ทั้งที่ผมนั่งรออยู่ใกล้ๆ เจ้ไม่ยอมบอกผมซักคำ) แกจึงบอกว่ายางไม่มีแล้วบอกอีกว่ายาง Aurora แพงกว่าเส้นละ 200 แต่เจ้จะลดให้ราคาเท่ากัน ผมจึงตอบปฏิเสธไม่เอาไปเลย อาไรวะ นี่ถ้าไม่เดินไปดูคงได้ยางยี่ห้อนี้ไปแล้ว เสียความรู้สึกมากเลย ผมต้องรออีกหลายวันเลย มันบอกว่าต้องสั่งถึงจะได้ เซ็งมากเสียเงินไปตั้งหลายยังไม่ได้ของ โทรไปถามก้อบอกว่ายางยังไม่มา ถ้ามาแล้วจะโทรมาบอก

12. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ทำไมไม่เล่น falken ละครับ ผมว่าแก้มมันสวยดีนะ ผมใช้อยู่ หน้า 205/45/17 หลัง 215/45/17 เอามาถ้าจำไมผิดน่าจะ เส้นละ 3200 นะ เป็นยาง อินโดครับ แต่ก่อนเคยไช้แต่เป็นของญี่ปุ่นแพงครับ อาซีนิส หน้า215 เส้นละ 4500 หลัง 235 เส้นละ 5500 ชอบยี่ห้อนี้เพราะว่าแก้มยางมันสวย ส่วนดีหรือเป่าไม่แน่ใจ ลองดูครับ

13. panphorm

476
    6
    0
    ไปเอามาแล้วครับผมขี้เกียจรอ ได้ยาง Kumho 215/45R17

พร้อมแม็กเลนโซ่ ลายซามูไร แต่ยังไม่ได้โหลด หมดงบเสียก่อน

รถมันสูงๆ ยังไงไม่รู้

อ้อ ขอถามผู้รู้อีกนิดครับ ถ้าโหลดไมตี้นี่ โหลดยังไงดีครับ อยากรู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ

ขอบคุณ

14. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    ผมคนจนคับ ยังใช้วิธีปรับ ทอชั่นบาร์คับข้างหน้า
    ข้างหลังดัดแหนบคับ

15. max_upgrad

471
    7
    18
    ข้างหน้าขันทอชั่นบา ส่วนหลังดัดแหนบ แต่ถ้าลงไม่มากก็ซื้อกล่องมารองก็ได้ครับพยายามอย่ารองมากครับ เดี๋ยวยาน
    น่าจะไม่เกิน 3นิ้วนะเกินจากนั้นดัดแหนบดีกว่าค่าโหลดทั้งหมดน่าจะไม่ถึง 1000นะ
    ของผมหลังดัดแหนบ 5นิ้ว แล้วรองกล่องอีก 2 นิ้วครับ ลองดูครับ

16. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    หน้า-หลัง ใช้โช๊คอะไรหรอคับ กระด้างมากป่าว

17. ตามๆ กันไปแจ่ม

18. max_upgrad

471
    7
    18
    หน้าผมอัดไหม่ หลังเป็นโช้คซื้อมาแต่ไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไร กระบอกละ 2800 ครับ ส่วนหน้าถ้าจำไม่ผิด น่าจะคู่ละ 600 นะ ส่วนเรื่องกระด้างก็พอสมควรครับ ต้องแรกกันครับ อยากสวยต้องยอมทน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้