B-14 ปี 95 น้ำมันเครื่องหายครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย backbone, 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. backbone

backbone New Member Member

40
    1
    0
    ผมไปถ่ายน้ำมันเครื่องมาได้สัก 2 อาทิตย์

ลองมาเช็คน้ำมันเครื่องดู มันหายไปเกินครึ่งอะครับ

ก็รู้สึกผิดปรกติ แต่ไม่ได้ทำอะไร พออักอาทิตย์ถัดมา

ลองเช็คดูใหม่ ทีนี้ มันอยู่ปลายๆ ของเข็มเลยอะครับ

เลยไปซื้อน้ำมันเครื่องแบบ ลิตร มาเติม แล้วดู ทีละ ลิตร ๆ

มันก็ 5-6 วันหมดทีละ 1 ลิตร ครับ

อาการแบบนี้ มันพอจะทราบได้มั้ยครับ ว่าเป็นที่จุดไหน

เห็นช่างบางคนบอก ต้องฟิตเครื่องใหม่

แล้วผมจะโดนฟันอีกที่เท่าไหร่หว่า..?

ค่อนข้างมือใหม่ ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไหร่ครับ

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับผม

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่...^^

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เข้าอู่ที่มี ฮอยท์ ยกรถ ยกขึ้นมาดูว่าใต้ท้องรถ มีน้ำมันหยด หรือไหล

ตรงไหน หรือป่าว ถ้ามีก้อแก้ไข ซะจบ ถ้าไม่มีแสดงว่าเครื่องหลวม

ก้อไปดูปลายท่อว่ามีเขม่าดำๆ ที่ปลายท่อหรือไม่ ถ้ามีก้องานเข้าล่ะครับ :D:D:D:D

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เมื่อกี้ดูที่ปลายท่อ start รถไว้ มีน้ำอยู่ปลายท่อด้วยอ่ะ เป็นไรป่าวค๊าบบบบ.... :D:D:D

4. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    ถ้ามีก้อยกลงเลยโจ้ 555

5. jojo9

3,936
    656
    0
    อุ้ยยยยยยย...
    รอดูสถานกามก่อน.... :D:D:D
    น้ำนี่มันน้ำจริงๆ นะ ไม่ใช่น้ำมัน :p:p:p

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

เค้าก้อเปนกานทั้งนั้นนน :D

7. jojo9

3,936
    656
    0
    ใช่สี้ๆๆๆๆๆๆๆ :D:D:D

8. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    นั่นมัน สันดาน เอ๊ย สันดาป:D

9. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เครื่องยนต์สันดาปในขณะที่ อากาศและท่อไอเสีย กำลังเย็น

เมื่อไอเสียที่ร้อนปะทะกับ มวลอากาศเย็น จะเกิดเป็นไอน้ำ

พ่นออกมาที่ปลายท่อ หลังจากเครื่องร้อนแล้วอาการเหล่านั้น

จะหายไปคร้าบบ :D:D:D:D

10. backbone

backbone New Member Member

40
    1
    0
    ไปเช็คดูแล้วไม่มีรอยรั่วครับ

วันนี้ช่างจะลองฟิตเครื่องดูครับ

- -*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้