ขอถามอีกสักข้อครับ เรื่องแก๊ซ NGV

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย watcharac, 17 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    มีใครพอรู้จักLambda ที่ใช้กับNGVมั่งครับ

ขอแบบ Stepping Motor นะครับ

ร้านไหนรับติดตั้งบ้าง ราคาเท่าไร เครื่อง SR20DE ครับ

ใครพอรู้บ้าง รบกวนด้วยครับ

2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    NGVไม่ค่อยถนัดเลยครับ ลองเข้าไปหาข้อมูลที่ Gasthai น่าจะได้คําตอบนะ:D

3. watcharac

98
    3
    0
    ขอบคุณครับ

ผมไปเช็คราคามา รวมติดตั้ง โดนกดไป 5000 เลยลังเล เหมือนโดนต้ม เลยอยากสืบราคาจากเพื่อนๆก่อนน่ะครับ

ใน Gasthai ส่วนใหญ่จะเจอแต่ LPG อะครับ แล้วค่าติดตั้งของ LPG ประมาณเท่าไรเหรอครับ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  5. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    เคยตามราคาเมื่อต้นปีที่แล้ว LPG lamda ประมาณ 2,500 - 3,000 ต่าติดตั้งประมาณ 1,000 บาท แต่ปัจจุบันไม่รู้ยังหาซื้อชุด Lamda ได้รึเปล่า เพราะ LPG หัวฉีด ราคาพร้อมติดตั้งลงมาเยอะมาก เลยมีแต่คนติดตั้งหัวฉีด เลยไม่แน่ใจว่าจะยังมีใครขายอยู่หรือเปล่า ต้องลองถามร้านนภัสที่บางใหญ่เผื่อฟลุ้ค ส่วนคนติดตั้งก็ต้องลองหาดู หรือถ้าอยู่นนทบุรี ก็ลองติดต่อ เฮียเหลิม ที่เคยติดตั้ง LPG แถวรังสิต แต่ตอนนี้แกมาเปิดอู่เองแถววนนทบุรี

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ในความคิดผมนะติดLPGน่าจะดีกว่าครับ
    เครื่องSR20DE ผมติดระบบดูดวิ่งไปสองแสนกว่าโลยังไม่พังเลยครับ
    นํ้าหนักถังเบากว่าNGVหาปั๊มง่ายกว่า แต่ราคาแพงกว่า

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:54:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:53:50 ----------

ในความคิดผมนะติดLPGน่าจะดีกว่าครับ
    เครื่องSR20DE ผมติดระบบดูดวิ่งไปสองแสนกว่าโลยังไม่พังเลยครับ
    นํ้าหนักถังเบากว่าNGVหาปั๊มง่ายกว่า แต่ราคาแพงกว่า

7. watcharac

98
    3
    0
    ขอบคุณครับ

พอดีมันติดอยู่แล้วอะครับพี่เบิ้ม จะเปลี่ยนก็หมดทุนสะแล้ว แล้วได้แต่ต้องแก้ไขไป เอาให้มันใช้ได้ก่อนครับ

8. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    แล้วตอนนี้มันมีปัญหาอะไรเหรอเปล่าครับกับNGV

9. watcharac

98
    3
    0

อัตราเร่งมันต่างกับน้ำมันเยอะเลยอะครับ อยากให้มันใกล้เคียงกันสักนิด เร่งแซงได้ลื่นไหลหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้