ได้มาแค่2คลิ๊ปคับ ดีเซลโบvsเครื่องเจ็ทสกีคับ(คคห.ที่12)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 4d56, 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    อาทิตย์ที่25นี้ใครว่างเรียนเชิญคับ จะมีการจัดการแข่งขันเรือเครื่องสองตอน
    ภูมิปัญญาชาวบ้าน ในงานฝังลูกนิมิต วัดดอนราว บ้านแพ้ว สมุทรสาคร คับ
    ใครยังไม่มีโปรแกรมไปไหนเรียนเชิญคับ(ไหนๆซูฟอัพก้อยังไม่จัดไปดูแข่งเรือกันก่อนคับ)
    การเดินทางไปได้โดยใช้เส้นทางธนบุรี-ปากท่อ(มหาชัย) เส้นทางเดียวกับสนามเทพนครคับ
    แต่ถึงก่อน ขับไปเรื่อยๆจะเจอวัดเกตุมวดี(ถ้าจำไม่ผิด)ให้ชิดขวามือเพื่อยูเทิร์นกลับมา
    แล้วขับชิดซ้าย เพื่อเข้าซอยไปวัดดอนราวคับ(ปากทางจะมีซุ้มงานปิดทองฝังลูกนิมิตร)
    ส่วนที่บ้าน พี่ชายจะนำเครื่องเจ็ทสกีแปลงลงเรือสองตอนไปลงแข่ง เมื่อวานก่อนไปซ้อมแล้วเกิดอุบัติ
    เหตุเล็กน้อย แก้ไขใหม่แล้วจะไปซ้อมใหม่ในวันนี้ จะเก็บภาพและคลิ๊ฟมาฝากในตอนค่ำคับ
    ขอแรงใจช่วยเชียร์ด้วยคับ ถ้าว่างก้อไปช่วยเชียร์ได้คับ

วันนี้ไปลองกลับมาคับ เกิดอุบ้ติเหตุเล็กน้อยคับ

ลำนี้แชมป์คิงส์คัพเมื่อปลายปีคับ ในรุ่นมือใหม่สมัครเล่นที่พัทยาคับ

เครื่องจาก2ลำนี้ ยกออกมาคับ

มาแปลงลงเรือสองตอนเป็นแบบนี้คับ

ใส่เรือสองตอนแบบนี้

กลายเป็นแบบนี้คับ

ต้นเหตุความแรงไคฮินคู่คับ

วันนี้ไปลองมา ใบพัดรับแรงบิดไม่ไหวคับ แตกไปข้างหนึ่งที่ความเร็วรอบประมาณ6000รอบ
    เลยทำให้เกิดการแกว่งเนื่องจากไม่สมดุลย์ ทำให้เพลาหางบิดตัวคับ เพลาล็อค เครื่องหยุดหมุนทันที
    หางเสือเป๋บิดงอทำให้ควบคุมไม่ได้คับ

ผลเลยเป็นอย่างรูปด้านบนคับ เรือพลิกคว่ำเหลืออยู่ครึ่งลำคับ แต่ไม่เป็นไรคับมีเรือสำรองคือลำบนสุดคับ
    พรุ่งนี้ยังไงก้อไปแข่งคับอิอิ แล้วจะเก็บคลิ๊ปมาฝากเพื่อนๆคับ ขอแรงเชียร์ด้วยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2009
  2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    อยากไปชมเหมือนกัน แต่ละลำท่าจะแรง ๆ กันทั้งนั้น เคยได้ชมภาพเครื่องจากเจ้าของกระทู้นี่ล่ะครับ เลยอยากไปดู ยังไงก็ขอให้เจ้าของกระทู้และทีมคว้าชัยชนะกลับมาละกันครับ

3. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    น่าสน....น่าเชียร์.....น่าติดตามครับ

4. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อยากไปดูมากคับ แต่อยู่ไกลเกินไป
    ยังไงก็เก็บภาพสวยๆมาฝากด้วยนะครับ อิอิ

5. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    น่าไปดูเหมือนกันนะคับ ...

น่าจาฮา

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ไม่เคยดูแข่งเรืออย่างนี้เลยอ่ะ...เคยดูแต่แข่งเรือจาว....อยากดูแบบนี้บ้างจังเลย

7. TUNNING

TUNNING New Member VIP

157
    2
    0
    ไปกันสิครับ สนุกมากๆ
    พี่ผมเอาเรือเครื่องk ไปแข่งครับ
    ปล. แต่อากาศร้อนมากๆครับ

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อยกาไปดูจัง....ไม่เคยไปคับ

9. 4d56

521
    14
    0
    วันที่1กุมภาแว่วๆมาว่าจะมีแข่งขันอีกรอบเพื่อล้างตาคับ ยังไงพรุ่งนี้จะเก็บคลิ๊ปและข่าวการแข่งขัน
    มาฝากอีกครั้งคับ

10. 4d56

521
    14
    0
    ขออนุญาตเอาคลิ๊ปเก่าๆมากระตุ้นต่อมความอยากกันเล็กน้อยคับอิอิ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=dE-_LXmHt6E&feature=related[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=WjEA0wU-dlE[/media]

11. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ตอนนี้พวกผมเพิ่งเริ่มทำเรื่อกันมั่งครับ สนุกดีตอนนี้ทำ 150 กันครับ
    แถวๆแปดริ้วนะ อิอิเดี๋ยวเอาไว้ถ้าแถวแปดริ้วมีงานจะมารายงานบ้างครับ
    ปล.เล่นเรือก็มันส์ดีนะเพิ่งรู้ตอนมาสัมผัสนี่แหละ

12. 4d56

521
    14
    0
    คู่แรกเป็นดีเซลโบประกบกับเครื่องเจ็ทสกีคับ(เช็ง) ส่วนคู่2เป็นเครื่องรถตุ๊กตุ๊กเอามาใส่เรือคับ
    เก็บมาได้แค่นี้คับเพราะมันแต่ปรับจูนเรือที่บ้านกันอยู่ เรือเสร็จคู่แข่งก้อไม่เอาซะอีกคับเลยไม่ได้แข่งเลยคับ
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=dZZ-zTRv3e8[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=JsZM_GXJ-SE[/media]

13. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เรือดีเซลเซ็ทโบวิ่งควันท่วมเลย แต่เร็วทั้งคู่

14. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    มันดี ครับ เรือแข่ง เสียงมันดี ชอบเครื่องโรแทร็ค 9 เสียงซะใจ อย่างแรง :D :D เคยมาวิ่งที่วัดโพธิ์ สมุทรสงครามมั่ง ป่าวครับเนี่ย วันลอยกระทงอะ :D:D

ระวังกัน ด้วยเน้อครับผม :)

15. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อย่างมัน

16. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    โหย รู้ช้าไปหน่อย ตอนนี้ที่แปดริ้วไม่ค่อยมีแข่งกันแล้วจะมีก็สงกรานต์อะ

17. 4d56

521
    14
    0
    วันที่1นี้มีอีกครั้งคับที่เดิม

18. 4d56

521
    14
    0
    สนามไหนคับเนี่ย ไม่ไหวคับ แม่น้ำใหญ่ คลื่นและลมแรง ผมเรือเล็กไม่กล้าเสี่ยงคับอิอิ
    แล้วในคลิ๊ปนี่อีกคนหายไปไหนอ่ะคับ ความเร็ว130-150นี่ น้ำจะมีความแข็งมากๆเลยคับ

19. 4d56

521
    14
    0
    ดีเซลนำไปได้ประมาณ500เมตรแรกคับ หลังจากนั้นก้อโดนเจ็ทเลี้ยงยาว
    จนถึงเส้นชัยเลยคับ สนามยาว1.4กม.คับ

20. na046

na046 Member Member

983
    7
    18

เป็นสนาม หน้าวัด โพธิ์ งาม กับ วัดจันฯ ครับ อยู่เขต ราชบุรี แต่ติดกับสมุทรสงคราม ครับ เลยวัดคริส ไปนิดเดียว ครับผม มีวิ่งทุก งานลอยกระทงครับ

21. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    น่าไปครับ อัพให้ครับ

22. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    วันที่ 1 แถวบ้าน มีแข่ง BT9 คับ

เอาไปลงด้วย อดไปชมเลย

23. 4d56

521
    14
    0
    ขอให้ได้ชัยชนะคับ

24. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ขอบคุงคับ

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับดูคลิปแล้วน่าสนุกดีครับ
    ขอให้ได้ชัยชนะในการแข่งขันนะครับ

26. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ว้าวววว............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้