พักนี้มีกระทู้เกี่ยวกับปัญหาเรื่องอู่ ปัญหาเรื่องคน ปัญหาเรื่องนู่นนี่เกี่ยวกับวงการเยอะเหลือเกิน เบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    ตั้งแต่ปลาย ๆ ปีมา ผมเห็นใน RCW มีแต่เรื่องไม่ค่อยจะดีซักส่วนมาก เยอะเหลือเกิน
    ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอู่ต่าง ๆ คนหลาย ๆ คน รถหาย และอื่น ๆ อีกจิปาถะ

อยากรู้ว่าเพื่อน ๆ ที่เล่นประจำรู้สึกยังไงกันบ้างครับ

ความเห็นของผมนะ ---> ดีครับ จะได้รู้เรื่องที่เราไม่เคยรู้ และเก็บเป็นบทเรียน เพียงแต่งงว่าทำไมมันถึงมีเหตุการณ์แบบนี้เยอะจังสมัยนี้ ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลย

แล้วความคิดของเพื่อน ๆ ล่ะเป็นยังไงครับ

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมคิดว่า

โลกเปลี่ยน คนเปลี่ยน สังคมเปลี่ยน

เกรียนมากขึ้นครับ

ปัญหามี ปัญญามาครับ

3. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ผมว่า คนเรา กล้าพูด กล้าที่จะเรียกร้องมากขึ้นครับ เพราะเงินทุกบาททุกสตางค์ มีค่ามากขึ้นไม่เหมือนเมื่อก่อน ที่อะไรนิดอะไรหน่อยก็พอจะหยวนๆกันได้ คุยตกลงกันได้ไม่ยากนัก

แต่เดียวนี้..... อะไรๆก็ไม่ยอม ขนาดนกขี้ใส่หัว ยังหาว่าคนขากสเลสใส่ ยิงกันตายเลย - -"

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  4. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เป็นฤดู มั้งครับ

5. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ดีคับ . .

สนับสนุนให้เกิดการ
    เปิดหู เปิดตา ประชาชน
    อย่าเอาเปรียบผู้บริโภค
    กรูเล่นเน็ตเป็น นะ ว๊อย !
    :cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2009
  6. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    . . กระ แส นิ ยม . . .

ไม่ อยาก นึก ภาพ . . . ถ้า เข้า ฤดู ร้อน . . . จะ ขนาด ไหน . .

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เป็นสีสันครับ
    พอได้มีอะไรพูดไปวันๆ

8. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    อืม!!~

เห็นด้วยกับหลายๆความคิดเห็นเลยคับ

มันเป็นอย่างนั้นจิงๆ

9. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    สังคมเปิดกว้างมากขึ้นมั้งครับ

เมื่อก่อนก็คงมีปัญหาแบบเดียวกันมั้งครับ แต่ยังไม่มาแำพร่หลายเหมือนทุกวันนี้

ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี ก็ดีครับ

10. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เป็นการแชร์ประสบกาณ์ชีวิตอีกอย่างหนึ่งอะไรที่ไม่รู้ก็จะได้รู้ไว้ ไม่เสียโง่ ในวันหน้า เดี๋ยวนี้พวกฉวยโอกาสมันเริ่มเปิดเผยธาตุแท้ออกมาเยอะแล้วในสังคมต้องระวัง

11. ผมว่ามันก้อเป็นสีสันไปอีกแบบนะเพ่ งงดีเหมือนกันในบางเรื่อง

12. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ดีครับ จะได้รู้และระวังตัว ดีกว่าจะให้มันเกิดขึ้นซ้ำซากไปเรื่อยๆ

13. ดีครับ แชร์ประสบการณ์กันครับ สังคมอุดมปัญญา

14. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ก้อดีคับได้แชร์ประสบการณ์ตรง แบบที่ไม่เคยเจอมาก่อน

เจออะไรมาก้อมาเตือนมาบอกกัน

15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ผมว่าก้อดีน่ะคับ....เราจะได้เก็บเป็นบทเรียนในการทำสิ่งต่างๆ

16. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมคิดว่ามันเป็นสีสัน ของชีวิตครับ

มีแย่ มีดี ปะปนกันไป

17. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    คิดซะว่ามันเป็นความรู้ครับ อันไหนดีเราก็จำอันไหนไม่ดีเราก็ไปต้องไปทำที่นั่น

เราเป็นลูกค้าครับ มีสิทที่จะเลือก และก็ควรเลือกสิ่งที่ดีที่สุดครับ

18. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    เป็นสิ่งที่ดีครับ เหมือนกับพอเป็นข่าวปัญหาก็สามารถแก้ได้ครับ
    แต่มีสิ่งหนึ่งคือปัญหาเกี่ยวกับรถที่เคยมักถามกันเช่น อะไหร่หาที่ไหน ของแต่งยี่ห้อนี้ซื้อที่ไหนมีขาย ทำรถแบบนี้มีผลยังไง
    กระทู้พวกนี้ตกเร็วมากๆครับมักไม่ค่อยมีคนสนใจตอบสักเท่าไรครับ ผมว่ามันก็มีประโยชน์พอๆกันนะครับ แล้วก็ภาษาที่ใช้เขียน
    เดี่ยวนี้เปลี่ยนไปมากครับ เป็นศัพท์ที่บางครั้งอ่านแล้วต้องแปลไทยเป็นไทยครับ อันนี้ความคิดเห็นผมนะครับหากไม่ถูกใจใครขออภัยด้วยครับ

19. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ช่ายเลยค่ะ ไม่ใช่แค่ เฉพาะเรื่องใน เน็ต

ข่าวแต่ละข่าว ก้อ มี คนที่พิเรน ทำชั่ว ทำผิด เยอะแยะมากขึ้น

ไม่รู้ว่า เปนเพราะโลก ร้อน หรือ คนบ้า เยอะกว่าเดิมก้อไม่รุ้ เหอะๆ

คนสมัยนี้ กล้าพูด กล้าเผชิญ หน้าเยอะ เพราะ ต้องรักษาสิทธิ์ของตัวเองให้มากที่สุด

พูดง่ายๆ คล้ายกับ การเห็นแก่ตัว

แต่การเห็นแก่ตัว ในแง่นี้ ถือเปนประโยชน์ ต่อ ตัวเอง

เพราะเรามีสิทธิ์ จริงๆ จะห้ามก้อไม่ได้ เพราะประเทศเราเปนประเทศเสรี เหอะๆ

(ไม่รุ้ว่า การเมืองเกินไปรึป่าว แต่ว่า ดูภาพรวมสถานการณ์ทุกๆอย่าง ที่อยู่รอบตัวอะค่ะ)

ดู อย่าง ข่าว ที่ หน้าจะวิสามัญ แม่...ง ไปเลย

ที่ มายิงแสกหน้า แฟนเก่า อะค่ะ เป็น คนรึมาร รึป่าวก้อไม่รู้ กล้ามาก เหอะๆ

น่าสงสารคุณลุง รปภ. มากเลย ไม่ใช่เรื่องของตัวเอง กลับต้องมาตาย เพราะคนอารมณ์ไม่ปกติ เหอะๆ

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  20. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี.. ความโลภ!! :D

*เบื่อโจร

21. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ดีครับ เป็นฤดูกาล "กำจัดจุดอ่อน" ค่อยๆ คัดคนพวกนี้ออกไปจากวงการ

ลงให้ดูเป็นเยี่ยง เพื่อไม่ให้คนที่คิดจะทำ เอาอย่าง

ว่าสุดท้ายแล้ว ไม่ว่าท่านจะใหญ่แค่ไหน ท่านก็ตายด้วยการกระทำของท่านเอง

22. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ที่เห็นเป็นประโยชน์ก็ ...

บางคนออกมาเรียกร้องและได้รับความยุติธรรม/รับผิดชอบกลับมา

ทำให้บางคนที่เดือดร้อนตัดสินใจออกมาเรียกร้องหาความยุติธรรม/รับผิดชอบบ้าง

ส่วนเรื่องอื่นๆ no comment คับ ส่วนใหญ่แล้วจะถูก influenced เสียมากกว่า :)

23. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ประสบการณ์ บางอย่างไม่จำเป็นต้องเจอกะตัวเอง....เราก็เรียนรู้จากคนอื่นได้

ส่วนตัวไม่เบื่อนะ ถือว่าเป็นการเล่าสู่กันฟัง...

:D:D:D

pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  24. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อคนชั่วครับ แต่จิงๆนะเดี๋ยวนี้คนบ้าขึ้นเยอะเลย

25. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ดีครับ คนขายจะได้รู้ ถ้าหากคุณทำไม่ดี ก็ไม่มีใครอยากได้ของคุณครับ
    ไม่ใช่คิดว่าขายๆแล้วก็จบ....เป็นบทเรียนของผู้ค้าขายที่ชอบเอาเปรียบผู้บริโภคครับ
    ปล. ในความคิดผม น่าจะมีบอร์ดหรือกระทู้สำหรับไว้ร้องเรียนนะครับ หากคนขายยังไม่รู้ตัว ก็ควรจะ PM. ไปบอกเขาครับ จะได้รับทราบว่ามีอะไรเกิดขึ้นครับ

26. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    อู่ไม่ดี คนไม่ดี เรื่องไม่ดี ผมว่ามันมีมานานแล้วละ เพียงแต่ว่าเมื่อก่อน คนอาจจะยังไม่ค่อยรู้จัก อินเตอร์เนท ไม่รู้จักเวป เลยไม่รู้จะเอาไปประกาศที่ไหน นอกจากเพื่อนๆ แล้วเพื่อนๆ ก็อาจจะไปบอกต่อ ผมจำได้เลย เมื่อซักสิบปีก่อน นี่ ตอนยังเล่นเนทไม่เป็น ไม่รู้จักเวป จะแต่งรถที ไม่รู้จะทำไง ได้แต่หาข้อมูลจากหนังสือแต่งรถ ดูพวกร้านโฆษณาในหนังสือร้านไหนเขียนโฆษณาชวนเชื่อดี ก็ไปทำ ดีไม่ดีก็ต้องลองกันไป

27. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    รู้ในสิ่งที่ไม่เคยรู้ เห็นในสิ่งที่ไม่เคยเห็น

28. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แบบที่เค้าว่าอ่านมากรู้มาก

ยิ่งมีคลิปมาให้ฟังนี้ เสียวซี๊ด ๆ เลยครับ

29. โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่ารู้เรื่องราวที่เราไม่เคยรู้ และเก็บเป็นบทเรียน

ไว้ใช้ในในชีวิตประจำวันและมันก็ตรงกับเหตุการณ์แบบนี้ในสมัยนี้

แต่ก็ไม่เบื่อนะ ถือว่าเป็นการเล่าสู่กันฟังบางเรื่องเมื่อติดตามบางกระทู้ก็ฮาๆดี

ปล.แต่ส่วนใหญ่หลงประเด็นว่าRacing Forum กลายเป็นที่ตามหาคน อิอิ
    :D

30. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    สนุกดีครับ

ชอบ ๆ

อ่านเวลาว่าง ๆ

ขำ ๆ ดี ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้