รถเทอร์โบจำเป็นต้องใส่หม้อพักใบกลางหรือป่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป54, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    รถเครื่องเบนซิน 1,500 ซีซี เทอร์โบอิมฯ บูสต์อยู่ 5 ปอนด์ ว่าแต่จำเป็นต้องใส่หม้อพักใบกลางหรือป่าวครับ ตอนนี้เพิ่งได้รถมา เค้าใส่หม้อพักใบกลาง และก็มีหม้อพักใบท้าย แป๊บเดินอยู่ที่ 2.2 นิ้ว ครับ แนะนำด้วยนะครับ ถ้าไม่จำเป็นผมจะได้ไปเอาออกอ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ถ้าต้องการให้เสียงเงียบลงก็ใส่ใบกลาง ไส้ตรงครับ
    ถ้าต้องการให้ดัง ก็ถอดออกครับ

แต่.. เงียบๆ ก็ดีนะคับ ขับไกลๆ ไม่หูอื้อดี

2. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    จริงๆต้องดูที่หน้างานอีกทีอ่ะครับ แล้วปรกติ ทุกวันนี้ ขับ มันรู้สึกอื้อไม๊ อ่ะครับ ถ้ามันไอ้อ พุ่งดี ก็ ไม่น่าจะไปแก้มัน

เพราะบาง ที เอาออกแล้ว รถ วิ่ง ดร็อปลงไปก็มี เหมือนมันโล่ง ไป กำลังอัดไม่พออ่ะครับ แต่ถ้าตัดออก สิ่งที่ได้มาคือ เสียง แน่นอนครับ

ไม่งั้นก็ ลองหาร้าน ให้เค้าลอง ตัดดูก็ได้ครับ ถ้ามัน ไม่มีไรดีกว่าเดิม ก็ ค่อย เอาใส่ไป ไม่น่าจะแพง ลองดูได้ครับผม

3. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อยู่ที่ว่าจะชอบเสียงเเบบไหนมากกว่า

รถบ้านเรื่องความเเรงไม่ต่างกันมากหรอก มีกับไม่มีหม้อพัก (เเทบจะไม่รู้สึก)

ส่วนใหญ่เค้าจะพักปลายใส้ตรงกัน เพราะเสียงกำลังเพราะดี ไม่หยาบไป ไม่นิ่มไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้