NV van ปรกติกินน้ำมันกันกี่โล/ลิตรครับ แก็สด้วย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย green_t, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    NV van ปรกติกินน้ำมันกันกี่โล/ลิตรครับ แก็สด้วยกีโลลิตร
    อยากได้ข้อมูลครับ

2. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    เครื่องคาบู1600 cc ของผมน้ำมัน 10-12 กม/ลิตร แก๊ส 9-11 กม/ลิตรครับ ขึ้นอยู่กับการจราจรครับ

3. Goodpig

Goodpig New Member Member

120
    0
    0
    ของผมกระบะคาร์บู ปี 96 กิน 7-8 โล/ลิตรครับ
    มีวิธีทำให้ได้ 10 กว่าโล/ลิตรยังไงบ้างครับ

อยากประหยัดบ้าง

4. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    คาร์บูเกียร์ธรรมดา วิ่ง กทม.รถติด 9-10 กม./ลิตร ทางไกล 14-15 กม./ลิตร
    ตอนนี้เกียร์ออโต้ กทม. รถติด 6-7 กม/ลิตร เองอ่า ทางไกลยังไม่ได้ลองนิ
    แก๊ส มะได้ติด

5. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    น่าจะบอกขนาดล้อด้วลครับ เพราะมันเห็นปัจจัยทำให้เกิดการอัตราบริโภคที่ต่างกัน

6. Goodpig

120
    0
    0
    น่าจะบอกขนาดล้อด้วลครับ เพราะมันเห็นปัจจัยทำให้เกิดการอัตราบริโภคที่ต่างกัน

รถผมขอบ 14 คับ เอาไปจัดการล้างคาร์บู เปลี่ยนนมหนูเบอร์เล็กลง เอาปั๊มติ๊กออกใช้ปั๊ม AC อย่างเดียวกำลังจับอยู่ว่าวิ่งได้เท่าไหร่ แล้วจะมารายงานผลอีกทีครับ

7. Goodpig

120
    0
    0
    มารายงานผลครับ
    หลังจากล้างคาร์บู เปลี่ยนนมหนู แล้วได้ประมาณ 9 โลกว่าๆ/ลิตร ครับ
    ประหยัดขึ้นนิดนึง ใครมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติมบ้างครับ

แล้วถ้าเอาไปติดแก๊ส อัตราการบริโภคแก๊สจะมากตามการบริโภคน้ำมันด้วยมั้ยครับ
    หรือว่าการปรับแต่งจะต่างหาก ไม่เกี่ยวกับระบบน้ำมัน

ขอบคุณครับ

รถผมnv van เครื่อง sr20det วิ่งกิโลละสองบาทครับ วิ่ง12 โลลิตรครับ วิ่งที่ความเร็ว 100 ไปกลับ ปราณบุรี - มีนบุรี น้ำมัน 800 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้