อยากทราบตำแหน่งที่ติดไฟหรี่ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย LitTle_Eye, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    อยากถามเพื่อนๆหน่อยครับว่าจริงๆแล้วเค้าติดไฟหรี่กันชนหลังกันตำแหน่งไหนครับเห็นบางคนติดด้านบน บางคนติดกลางๆ บางคนติดชายล่างๆ รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมว่า อย่าติดเลยครับ แสบตา คันข้างหลัง

3. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0

ไฟหรี่กันชนหลังค๊าบ มะแสบตา :confused:

มะช่ายตัดหมอกหลังคับ ไฟหรี่กันชนหลัง มันจะอยู่ด้านข้าง มะช่ายด้านหลังคับ

ส่วนตำแหน่งแร้วแต่คนสไตล์เรยคับ แต่ผมว่า ติด ล่าง ๆ แบบ Es เท่ดีคับ

เพราะผมก็ติดล่าง ๆ อิ อิ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใครมี มาร์คที่ถูกต้อง บอกหน่อย จะได้ติดกะเค้าซักที

5. thananonn

1,973
    34
    0
    ออ ผมเข้าใจผิด แต่เคยได้ไอ้ วีออส สีบอน แมง ติดข้างหลัง
    เสือกติด 2 ข้างอีก โคตรแสบตาจิงๆ

6. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0

มะมีที่ถูกต้องหรอกคับ รู้สึกว่านะ เอาตามที่เราชอบดีก่า

เช่น พี่ชาย ติดบน Ek ติดกลาง ผม ติดล่าง

มันก็เหมือนถามว่าแต่งรถแบบไหนถูกต้องนะคับ อุ อุ

7. LitTle_Eye

355
    12
    0
    รูปที่เอาขึ้นเงาเหมือนกับประตูวัดจีนแถวบางบัวทองบ้านผมเลย ถ้าอยู่แถวนั้นเหมือนกันเดี๋ยว
    พาไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวแถวบ้านมีแต่เพื่อนแก๊ง EK 4 ประตู มะมีเพื่อน Coupe เลย แต่ นานๆผมก็กลับบางบัวทองทีนะ
    เพราะทำงานต่างจังหวัด

8. thananonn

1,973
    34
    0
    สงสัยจะคนละที่ครับ
    นีคือวัด โพธิ์แมน ( วัดจีนหลวงในไทย ) ตรงถนน นราธิวาส แถวสาธรครับ

ถึงจะไม่ได้ อยู่แถวบางบัวทอง แต่ผมก็ไป บ่อย
    นัดกินกันได้ครับ หุหุ บ้านญาติผม อยู่แถว ติวานนท์ :cool:

9. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ฮะใครติดแล้วมังคับอยากเห็นรูปว่าติดตำแหน่งไหนคับซื้อมาละคับแต่หาตำแหน่งยังไงคับ

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    คือผมอ่ติดตรงกลางครับ แต่เห็นเพื่อนผมที่กลับมาจาเมกาอ่ะ มันบอกว่า Si ที่โน้นเค้าติดให้เป็นแนวเดียวเดียวกับคิ้วข้างประตูหน้าอ่ะครับ ก็คือบนๆหน่อยอ่ะครับดูให้มาเป็นแนวเดียวกับ คือถ้าเป็นตัวปี 96 จะเทียบง่ายเพราะกันชนมันมีคิ้วอยู่อ่ะครับ ที่สาวๆเค้าเรียกรุ่นมีปิงเกาะกันชนมุมหน้าหลังอ่ะ (แฟนผมเรียกงั้น)

11. LitTle_Eye

355
    12
    0
    สรุปยากจริงๆไม่เหมือนESไปให้ที่ศูนย์ติดให้ได้

12. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เมื่อก่อนตอนเบิกมาใหม่จะมีกระดาษกะระยะอยู่ในกล่องด้วย
    แต่พอทาบแล้วมันติดคิ้วดำ(กันชน 96) ตามระยะในรูป
    ก็เลยขยับลงมาตามระยะสวยงามค่ะ:)

View attachment 1218071

13. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    มันแล้ว แต่ความชอบหนะครับผมว่า

คิดว่าตรงไหนสวยก้ จัดเลย ครับ

^^

14. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เยี่ยมเลยครับ พี่แจง กระดาษกะระยะยังอยู่มั๊ยครับ

15. LitTle_Eye

355
    12
    0
    อยากได้ด้วยจัง :D:D:D

16. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ไฟหรี่ข้างมานเปงAccessaryอ่ะครับ เลยไม่มีตำแหน่งที่แน่นอน พูดง่ายๆก๊ะคือ ติดตามอัธยาศัยเลยครับ ชอบตรงไหนก้อติดตรงนั้นเลย

17. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    มานเป็นของแตนๆติดรถอ่ะแบงค์ :D แต่แมร่งเปิดตลอด แถวชลบุรีนี่โดนทุกวัน ทั้งออสเดิม ออสแต่ง :mad: :mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้