ช่วยด้วยคร้าบ....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย fusion_noy, 28 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fusion_noy

fusion_noy New Member Member

40
    5
    0
    กระจกรถผมมันเป็นฝ้า เยอะมากๆ(( ข้างนอกนะคับ) เช็ดยังไงก็ไม่ออก เป็นสีคล้ายๆสีรุ้งนะคับเวลาเจอแสงเหมือนมีคราบอะไรติดอยู่เลย พอดีเพิ่งไปติดฟิล์มดำมาเลยเห็นชัดเลย คงเป็นอยู่นานแล้วแต่ฟิล์มมันใสเลยมองไม่เห็น อยากทราบว่ามันเป็นอะไรอะคับ มีวิธีแก้ไขไหม หรือ ว่าต้องเปลี่ยนกระจก

2. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    คงไม่ต้องถึงกับเปลี่ยนกระจกหรอกคับ
    ลองเข้าคาร์แคร์บอกให้เค้าจัดการผมว่า
    ก็น่าจะเรียบร้อยแล้วล่ะคับ อาจจะเป็นคราบ
    ยางต้นไม้หรือคราบพวกละอองน้ำมันทำอาหาร
    ถ้าเราไปเช็ดธรรมดาจะไม่ออกคับ

3. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ร้านล้างรถดีๆ น่าจะมีน้ำยา ขัด เคลือบกระจกนะครับ ลองดู

4. fusion_noy

fusion_noy New Member Member

40
    5
    0
    จะลองไปล้างดูคับ ปกติล้างเอง ใช้น้ำยาเช็ดกระจกกับกระดาษหนังสือพิมพ์เช็ดยังไงก็ไม่ออกเลยคับ เลยคิดว่ากระจกมันเก่าจนเสียรึเปล่า

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อาจจะเป็นที่ฟิล์มน่ะ

ฟิล์มบางรุ่น จะบอกไว้เลย ว่า ไม่ควรติดที่กระจกบานหน้า

เพราะคราบกาว และเนื้อฟิล์ม เมื่อสะท้อนกับแสงสี ส้ม ๆ เหลือง ๆ จะเห็นเป็น ลายน้ำ รุ้ง ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้