ซ่อมซะแล้วเรา!!??

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Suntipop, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    วันก่อนเอาเจ้า Lantis ไปซ่อมกระจกไฟฟ้า
    มี กระจกฝั่งซ้ายขึ้น-ลงไม่ได้ กับกระจกหน้าขึ้น-ลง
    แล้วเสียงดัง "ตึง"
    แถวบ้านมีร้านซ่อมเป็น "เพิง" อยู่เลยลองแวะเข้าไป
    ผลการซ่อม.... (ทำแค่คู่หน้า)
    มอเตอร์ด้านซ้ายเปลี่ยนทุ่น (เก่าเซียงกง) กระจกขึ้น-ลงได้ตามปกติ
    เสียงดัง "ตึง" เพราะบู๊ทแตก ข้างละ 2 ตัว
    เปลี่ยนใหม่เอาของ BMW มาแปลงใส่ (ไม่ได้สั่งบู๊ทจากบ้านนู้นอ่ะ)
    คราวนี้เสียงเงียบกริบ ขึ้น-ลง สะดวกๆเลยกระจกอ่ะ
    แถมตั้งกระจก+ประตูใหม่ อ้อ...แถมหล่อลื่นกรัจกมองข้างให้ด้วย
    ราคา 2 พันก่าๆ ไม่รู้โดน "ฟัน" ไหมอ่ะเรา:D

2. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    โอ้ว พี่ๆ มันจะเงียบ กว่านี้อีก ถ้า เอา ถังดักไอน้ำมันเครือ่ง มาสด้า กะปีด ออก นะ อิอิ

3. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ดีจายด้วยก๊าบบบบบบบบบบบบบบ

4. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    พี่สันต์ หมวกกันน๊อคอยู่ที่ผมนะครับ

5. Suntipop

509
    11
    0

แฮะๆๆๆๆ
    จริงหรือเป้?
    ถ้าจริงจะได้เอาออก
    แต่ถ้าไม่จริงโดนบ้องแน่นาย:D

6. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    แหะๆ พี่สันต์ ก็ อุอุ แซวเล่นน่า อิอิ

7. Suntipop

509
    11
    0

ขอบคุณมากๆคร้าบโอ๋
    หมวกใบนี้ของคู่ชีพได้เลยนะนี่
    สู้กันมาหลายงานเลย:)
    ดีใจจังกลับมาแร่ะ:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้