ลูกหมากล่างหลุด อันตราย

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย Ti For Stream, 25 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    สืบเนืองจาก 2 วันก่อนรถเกิดมีปัญหาที่ไม่คาดคิดมาก่อน คือขับขับอยู่เกิดเสียงดังเหมือนมีอะไรจะพังจากด้านล่างขวาของรถ ตอนนั้นตกใจมาก ในใจคิดว่าเสียงอะไรว่ะ พอดีตอนนั้นอยู่แถวศรีนครินทร์ จึงโทรหาเพื่อนอ๊อป ส่งรูปให้ดู ได้รับคำแนะนำว่าขับไม่ได้แล้ว จึงขับเข้าในร้านเดิมโดยให้เพื่อนอ๊อฟให้เป็นธุระโทรบอกร้านว่าอย่าเพิ่งปิด เดี๋ยวจะเอารถไปทำ พอรื้นล้ออกมาเท่านั้นแหละ ช่างบอกว่าลูกหมากล่างหลุดทะลุขึ้นมาดันตัวอ่าน ABS ตอนนั้นทำงัยดีว่ะ งานเข้าอีกแล้ว ร้านบอกว่าควรเปลี่ยนทั้งคอม้า เพราะของเดิมน่าจะหลวมแล้ว และรุ่นตากลมลูกหมากที่ติดมากับคอม้าไม่มีปรินล็อค มันมาทั้งดุ้นเลย คิดในใจ สุดท้ายโทรหาเพื่อนอ๊อฟอีกเพื่อให้หามือสองดู ปรากฏว่าไม่มี จึงต้องเบิกใหม่หมด 3 รายการ เพราะพอมันดันปุ๊ป รายการที่ 2 และ 3 ก็พังตามาด้วย

- รายการที่ 1 คอม้าหน้าขวา 4,756 บาท P/N 5120-S7A-020
    - รายการที่ 2 ลูกปืนล้อหน้า Stream 04 - 1,465 บาท P/N 4430-S47-008
    - รายการที่ 3 ลูกหมายกันโครงหน้าขวา 1,509 บาท P/N 51320-S5A-003

ราคานี้ไม่รวม VAT

ของทุกอย่างต้องสั่งเบิกใหม่หมด และต้องทิ้งรถ 1 วัน และหลังจากติดตั้งเสร็จก็ต้องตั้งศูนย์ใหม่หมด สบายใจเลยคราวนี้

ปล 1. ผมได้เข้าไปคุยฮอนด้าพร้อมให้ดูรูป (ผมเดินไปในศูนย์ที่กำลังทำงานใน SHOP เลย) เค้าก็งงงงเหมือนกันว่าหลุดมาได้งัย เนื่องจากหลุดยากมากมาก โดดสาเหตุหลักน่าจะมาก
    1.ดัดแปลงเบรก Brambo มา
    2.ช่วงล่างทำงานหนัก เช่น ล้อ 18 ยางบางบาง โช๊ดแต่ง
    3. เกิดการกระแทกแรงแรงหนักหนัก และบ่อยบ่อย

ซึ่งมันคงรวมกันทั้ง 3 ข้อแหละผสมกันจนลงตัวและมาเกิดที่ผม ซึ่งโชคดีมากที่ผมขับช้ามากมากรถติดมากตอนนั้น จึงขับเอารถเข้ามาทำได้ทัน เห็นช่างบอกว่าหลุดแบบนี้เคยแต่เห็นใน JAZZ กับ CITY ดังนันใครขับอะไรก็หมั่นลองก้มไปดูด้วยครับ แต่ช่างยืนยันว่าหลุดยากมาก เพราะรุ่นของเราลูกหมากล่างตัวนี้อัดตายมาเลย ถ้าเสียหรือมีเสียงก็ต้องเปลี่ยนทั้งคอม้าครับ ฮอนด้าไม่แยกขายครับ

ปล.2 ขอขอบคุณเพื่นอ๊อฟที่เป็นธุระให้

ปล.3 อย่าลืมหมั่นก้มตรวจดูข้างล่างบ้างน่ะครับ โดนเฉพาะคันที่ลงหลุมหนักหนักบ่อยบ่อย

2. Chalala

Chalala New Member Member

245
    1
    0
    จ๊ากกกกก

3. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    คราวนี้ขับมั่นใจขึ้นเยอะเลยเพื่อนติ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี

พี่ fox 18 ระวัง คุก คุก นะ

4. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    น่ากลัวจัง

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

5. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    อุอุ ขอบคุณคับ

6. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับคุณติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้