น้ำมันเกียร์หยดครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    หลังจากครั้งก่อนท่อน้ำมันเกียร์แตกไปหลายเดือนก่อนตอนนี้มีอาการอีกแล้วครับท่าน เมื่อน้ำมันเริ่มหยด
    อีกแล้วครับ มันซึมมาจากปลายท่อน้ำมันครับใครมีข้อแนะนำบ้างครับ ผมเกียร์ออโต้ครับ:cry:

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    นึกภาพไม่ออกอ่ะ??? ใครรู้ช่วยตอบทีคับ

3. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    สายน้ำมันเกียร์ที่ต่อเข้าเกียร์ที่มันจะมีปลอกเหล็กรัดอยู่ครับ มันซึมออกตรงนั้นพอดี

4. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ไม่เคยเป็นอ่า ลองโทรถามคุณเป้กับคุณเติ๊ดดูครับ เผื่จะเคยเป็นหรือมีข้อแนะนำ

5. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    น่าจะเป็นท่อที่ต่อเอาน้ำมันเกียร์มาผ่านหม้อน้ำ มันจะมี 2 สาย เข้ากับออก ถ้าสายไม่ขาด
    แสดงว่าปลอกเหล็กที่สวมติดเสื้อเกียร์มันหลวมคับ ให้ถอดออกมา(มันจะแน่นหน่อยนะ)
    ทากาว(ทำเหมือนกับอาการน้ำมันเข้าหัวเทียนอ่ะคับ)แล้วสวมกลับให้ค้อนยางตีเข้าไปให้สุด
    รอสักพักแล้วค่อยสวมท่อยางกลับ แต่มันจะลำบากตรงที่มีน้ำมันเกียร์ไหลตลอดเวลานี่สิ
    ต้องถ่ายออกก่อนไม่งั้นกาวก็จะไม่ติด หรือถ้าจะแก้เฉพาะหน้าก่อนก็ตีมันเข้าไปเฉยๆเลย
    ให้มันแน่นเองแล้วทากาวรอบนอกเอา ก็น่าจะช่วยได้...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้