แนะนำยางหน่อยคร่าบ ถึงเวลาเปลี่ยนแล้น

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย komstream, 25 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. komstream

komstream New Member Member

52
    1
    0
    ถามหน่อยคร่าบ
    ผมใช้ล้อจีเกมส์ 17" ดังภาพ
    มีความประสงค์จะเปลี่ยนยางตามอายุขัย แต่มีงบน้อย อยากขับสบายๆ ไม่เตี้ยมาก
    มีรุ่นยางและร้านแนะนำไหมครับ (งบน้อย)
    โปรดกรุณา แนะนำด้วยฮิ :D

2. pbsai4

pbsai4 New Member Member

594
    8
    0
    เมื่อวันจันทร์ ผมเพิ่งซื้อยาง Nitto NT555 มาครับ

หน้า 245/45 R17
    หลัง 235/45 R17

4วง ร้านคิด 21,000บาท ที่ร้าน SRR เพชรเกษม ซอยวัดม่วงครับ

ปล.ยังไม่ได้ลองใช้เลย แต่เพื่อนใช้กันอยู่หลายคน บอกว่าเจ๋งดีครับ

3. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ถ้าราคาไม่แรง คุณภาพพอใช้ ก็คง Hankook
    ดีมานิดก็ yokohama / made in indo
    ดีขึ้นหน่อย yokohama / made in japan

ไม่เกี่ยงราคาแนะนำ bridgestone ตระกูล RE ...
    ลายดอกยางก็สำคัญ ถ้าลาย sport อย่างพวก falken นี้ เสียงดังแน่นอนครับ
    ขนาดยาง 215 / 45 / 17 กำลังสวย

ส่วนตัวผมใช้ toyo proxes ct01 นุ่มหนึบและเงียบดี ไม่ผิดหวัง

4. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ถ้าใช้รุ่นเดิม แถวหน้ารามครับจารย์พี่ ราคาไม่แรงมีเกือบทุกยี่ห้อ ข้อมูลหาได้ใน fd ครับ

5. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    ผมกะลังเล็งไว้เหมือนกันครับ อาจารย์คม แต่เป็น ขนาด 215-45-17 ครับ

ที่ผมเล็งไว้ตัดสินใจไม่ถูก ระหว่าง

1. dunlop direzza dz 101 ส่วนตัวชอบมากๆ ใช้มาก่อนตอนขับ es

ดอกสวย แก้มสวย เมดอินเจแปน

ราคาเส้นละ 4200 บาท

2 brigdstone re oo1 อะดรีนาลีน ที่เหล่าโปรๆ ใส่กัน

เป็นยางกลับหน้ายางไม่ได้ inside outside ดอกโหด เกาะ

ราคา 4700 ต่อเส้น เมดอินไทยแลนด์

ผมกะลังเลือกระหว่างสองตัวเลือกนี้ครับ เอนไปทาง dz101 ครับ

6. FoxStream

FoxStream New Member Member

249
    2
    0
    ไม่อยากจะบอกว่าตอนนี้ที่ใช้

Nitto Invo อยู่ ชอบมากครับ

นิ่ม หนึบ เงียบ เกาะ

ข้อเสียคือสลับหน้ายางไม่ได้ครับ

แต่ไม่รู้ราคานะครับ

ของผมมันเป็นขอบ 18" ครับ

ถ้าตระกูล Nitto ตัวอื่น ๆ ก็จะมี

NT555 / Neo Gen และก็ Invo ครับจารย์

7. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    พักนี้ NITTO มาแรงแซงโค้งจริงจริง โดยเฉพาะ 555 เนี่ยชอบเป็นการส่วนตัว เบอร์ตองเนี่ยชอบจริงจริง

ผมใช้ TOYO T1R รุ่นท๊อป 215-50-17 ไม่โหลด ใส่มาได้เดือนนึง จากการใช้หนึบพอได้ แต่ไม่นุ่มเงียบอย่างที่คิด ไม่เหมือนร้านที่ตอแหลไว้ โกรธมากทำ MAX เจ้า Euro R ผมเป็นรอยเลย แต่ส่วนตัวตอนนี้ชอบ NITTO 555 จริงจริงเห็นหลายคนชม

ปล.หนุ่มตากลมสีเหลือง ใช้หน้า 245 หลัง 235 หน้ากว้างโลด อยากเห็นตัวเป้นเป็น

8. komstream

komstream New Member Member

52
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่าน ว่าจะรีเสริจอีกพักึงจะมาขอความคิดเห็น
    โปรอ๊อบ ผมเห็น lpautomag.com ซื้อ3แถม1 เฉลี่ยถูกกว่าที่บอกหน่อยนึงฮะ
    ดันหล่อบน่ะ

9. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0

ระวังด้วยนะครับ 3 แถมหนึ่ง ส่วนมากจะเป็นยางปีเก่าเก็บครับ

ขอบคุณนะครับ

10. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    เออ เอาแบบผมมั้ย

ถูกหน่อย ยางผลิตในไทยนะ

แม็กซิส อะคับ เส้นละ 3300 เอง

อิอิ

ปล.ยางไทยนะ ไม่ใช่อินโด

11. pbsai4

pbsai4 New Member Member

594
    8
    0
    สตรีมก็ใช้ แม็กซิสอยู่เหมือนกันครับ ก็ใช้ได้น่ะ:)

12. FoxStream

FoxStream New Member Member

249
    2
    0
    ผมไม่เคยไปซื้อนะครับจารย์

แต่เห็นหลาย ๆ คนว่า

ยางที่ถูกที่สุด น่าจะอยู่ที่แถว วงเวียน 22 ครับ

แถวนั้นมีหลายร้านมาก

แต่โดยส่วนตัวผมยอมจ่ายแพงขึ้นอีกนิด สำหรับร้านที่ใกล้บ้าน และมีอุปกรณ์ในการปะยาง / สลับ / ถ่วง / เติมลม / ตั้งศูนย์ พร้อมครับ

นัยว่าจ่ายเพิ่มสำหรับ service ที่ไม่ต้องวิ่งไปไกล ๆ ทุก ๆ รอบที่ต้องทำครับผม

ไว้เป็นไอเดียนะครับจารย์

13. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    อันนี้ถูกต้องคับ

อันดับแรกต้องดูที่ราคาว่าร้านไหนถูกที่สุด

อันดับที่สองก็คือแล้วร้านนั้นมีลายที่เราต้องการมั้ย

อันดับที่สามก็คือไม่ควรห่างจากบ้าน ที่พัก เรามากเกินไป(มีปัญหาอะไรมันจะไม่ค่อยคุ้ม) มันจะเสียเวลา เสียน้ำมันแล้วก็เสียอารมณ์

อน่างที่พี่Foxว่าถูกที่สุดต้องวงเวียน 22 ร้านยางเพียบ ผมก็มีญาติเปิดอยู่ยังไม่ไปเปลี่ยนเลย ไกลเกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้