GA 16 DE อยากเล่นกับคลัชซิ่ง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย shooting23, 5 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    มันมีอะเปล่าอะคับ แล้วถ้ามีทำที่ไหน ราคาเท่าไร ทำแล้วเห็นผลชัดเจนแค่ไหน
    คืออยากให้เวลาออกตัวรอบต้นๆมันกระชากหน่อย
    ถ้าทำคลัชแล้วมันช่วยได้ป่าว หรือ มีวิธีอื่นใดให้อัตราเร่งมันมาไวไวครับ
    รบกวนผู้พี่ทั้งหลาย ให้ความรู้ด้วยเทอด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2009
  2. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    งะ ไม่มีผู้ใดตอบเลย เอ้าจะรอต่อไป

3. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ถ้าจะเล่นคลัช ซิ่ง ๆ กะ GA 16 ถามว่ามีให้เล่นมั้ย มีคับ แต่เป็นของบ้านเรามากกว่าจะใช้เป็นผ้าเดิม ๆ ก็ดีคับขับง่ายแต่ไหน ๆ อยากซิ่งทั้งที.....แนะนำเป็นตัวผ้าคลัชกึ่งทองแดงก็พอแล้วส่วนหวีถ้ายังดีอยู่ก็ไม่ต้องทำแต่ถ้าต้องการแรงจับดี ๆ ก็ควรทำหวีเป็น 2 ชั้น แค่นี้ก็เห็นผลแน่ ๆ แต่การขับขี่อาจไม่นิ่มนวลเหมือนเดิมเพราะขาคชัลจะแข็งขึ้นจากการเสริมหวี 2 ชั้นแต่จะมากน้อยแค่ไหนต้องถามเจ้าของรถเองเพราะกำลังขาคนเราไม่เท่ากันคับ............ส่วนถ้าจะไปเล่นผ้าทองแดงเลยก็ได้แต่คุณจะไม่สามารถเลียครัชเพื่อออกตัวได้เหมือนเดิมเพราะเนื้อผ้าจะมีความฝืดสูงมาก + กับแรงกดของหวีที่มีสูงกว่าเก่า ( ผ้าทองแดงยังไงก็ต้องทำหวี ) ทำให้เมื่อปล่อยคลัชในขณะหยุดนิ่งเครื่องจะสบัดมากขึ้นจึงทำให้ต้องปล่อยคลัชแบบเร็ว หรือ กระโดดไปเลย ( ถ้าไม่ใช่รถที่มีกำลังมากมายก็ไม่แนะนำให้ทำครับเพราะ เปลืองตัง + ขับยากด้วยครับ ) ส่วนราคาก็แล้วแต่ชนิดผ้าคับมีตังแต่ 1000 กว่าขึ้นไปส่วนค่าใช่จ่ายก็มีค่ายกเกียร์+ค่าแรง+ค่าน้ำมันครัช+น้ำมันเกียร์ อีก ยังไงก็ลองดูครับ......โชคดีคับ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    RRC ครับ รันเรสซิ่ง ครัชต์ ครับผม

อันนี้ ใช้ อยู่ ตื๊ดดดดดดดด มาก ครับ พี่

เดี๋ยว ส่ง ลิงค์ ให้ ครับ เด็ด จิง ขอ บอก

ราคา ถูก และ ดี ด้วย ครับ

เห็น ผล ชัด เจน ดี ขึ้น กว่า เดิม เยอะๆ เลย ครับ เยี่ยม ยอด มาก

แต่ ...... เวลา ขับ รถ ติดๆ เหี้ยมากครับ แข็งและ ปวด เท้า มากๆๆๆๆๆๆ

ตาม ลิงค์ ไป ครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=7597860#post7597860

ที่ สุด ของ แจ้ ฟัน ธง

5. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    แล้วจะรู้ว่าครัชซิ่งมันหนักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    คลัชซิ่งมันก็มันสิครับพี่น้อง.............( ไม่นับตอนติดไฟแดงหรือตอนขึ้นสะพานนาน ๆ นะ )............ขนาดเราใช้ OS 2 แผ่นมันโคตรยังใช้ได้ไม่พ้นปีเลย...........ตอนนี้จะกลับมาเล่น Nismo เหมือนเดิมดีกว่า........อิอิ

7. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    คลัชซิ่งขับตอนรถติด มันที่นี่(here) ขนาดนั้นเลยหรือ
    แล้วถ้าเล่นจิงของ R10 เป็นกี่นิ้วคับ แล้วเสริมหวีสองชั้นด้วยป่าว..

8. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    คลัชซิ่งขับตอนรถติด มันที่นี่(here) ขนาดนั้นเลยหรือ
    แล้วถ้าเล่นจิงของ R10 เป็นกี่นิ้วคับ แล้วเสริมหวีสองชั้นด้วยป่าว..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้