วาง B16A ใส่ ถังน้ำมันเบนซินคาร์บู ติ๊กนอกถง จะมีปัญหามั้ย

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย AKANEMACHI, 5 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    วาง B16A ใส่ ถังน้ำมันเบนซินคาร์บูติดรถเดิมๆ แล้วใส่ ติ๊กนอกถง จะมีปัญหามั้ยครับ
    หรือว่าเปลี่ยนถังเป้นติ๊กในถังดีครับดีครับผม

2. TUN_S14

TUN_S14 New Member Member

30
    1
    0
    เจาะถังใส่ปั๊มติ๊ก J ก็ได้ครับ

3. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ติ๊กในถังดีกว่าครับใส่ของjไปเลยครับ
    แต่ถ้านอกถังทำดีๆก็ใช้ได้ครับ เคยใช้นอกถังอยู่เกือบๆ3ปีเปลี่ยนไป1ลูก สงสัยมันพังเพราะร้อนนะ

4. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    .....ปั้มติ๊ก...นอกถัง...เท่าที่เจอปัญหาก็มี....เรื่องอายุการใช้งานสั้น....และเวลาที่น้ำมันเหลือน้อยกว่า 1/4 ถัง.....เวลาขับแล้วโดดสะพานหรือขึ้น-ลงเนิน......มีอาการสะดุดบ้างครับ.....เนื่องจากเมื่อน้ำมันเหลือน้อย......จะทำให้นำมันกลิ้งไปตามแรงเหวี่ยงของรถ....ซึ่งปั้มติ๊กนอกถัง....จะมีช่วงที่อากาศเข้าได้ระหว่างการดูดน้ำมัน.....

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าเป็นถังคาบูเวลารถเอียงหรือน้ำมันเหลือน้อยๆมันจะดูไม่ถึงครับลองมาแล้ว
    มันไม่มีห้องกั้นน้ำมันกันกระเพื่อม

6. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เหมือนข้างบนอ่ะครับ ปัญหาที่เคยเจอคือร้อนแล้วเสียครับ บางทีรอเย็นกลับมาใช้ได้ต่อ
    แต่ตอนนี้ใช้ในถัง J + ถังA นอกถังBosh

7. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    แล้วต้องกั้นห้องมั้ยครับ แล้วเจาะตำแหน่งเดิมกับถังปั้มแท้ๆมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้