งานเข้าแล้วคับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Porrasit, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ไปเปลี่ยน คลัช แต่ก็ไว่วายต้องเจอเพิ่ม โช๊ค หลังรั่วงับ ไม่รุมันอารายนักหนา เครียดเลย อีกอย่างรั่ว 2 ข้างด้วย ให้ช่างเปิดยางหุ้มดูแกนโชคเป็นรอยอะ แง่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ก็เปลี่ยนซะซิคับคุณน้อง

3. Porrasit

226
    0
    0
    โหพี่ทำได้ก็อยากจะทำขาดอยุที่ ปัจจัยนี่แหละ อิอิ เหนช่างแนะนำของ โฮเคน (มั้งประมาณนี้แหละ) ของเยอรมัน โช๊คแก๊ส คู่ละ 4800 หุหุหุเค้าบอกดีกว่า คายาบ้าอีกอะผมลองหาในเน็ตก็ไม่เหนเจอเลย โฮเคน โฮเก้นเนี่ย แง่มๆๆงบมี 5000อะพี่ รอผลบุญจากพี่หม่อมอยุอิอิ ไม่รุแกจะกรวดน้ำมาให้เมื่อไหร่

4. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    แนะนำร้านซ่อมแถว ปทุมครับ งานโอเค ราคาไม่แพงครับ

ส่วนตัวผม เคยเอาโซ็คหลัง R10 ไปขยับเบ้าโซ๊คมาไม่กี่ร้อยครับ

และมีอีกคนเค้าเคยเอาของ p11 ไปทำ อัดใหม่เปลี่ยนแกนใหม่ใหญ่กว่าเดิม 3 พันกว่าบาทเอง

ผมก็ว่าจะลองไปทำดูอยู่นี่ครับ

อันนี้แล้ววแต่นะครับ กลัวแนะนำไปแล้วถ้าไม่ดีขึ้นมา.......เพราะของแบบนี้อยู่ที่ความชอบของแต่ละคน อะครับ

5. whitebear

1,191
    11
    0
    ซ่อมใช้ไปก่อนดีกว่านะ ไว้มีตังค์ค่อยว่ากัน

6. Porrasit

226
    0
    0
    ซ่อมก็ 1500 ได้มาข้างนึงแล้วนะพี่ส่วนหน้ายังดีอยุเลยไม่ยากไปยุ่งกะมานอะ

7. whitebear

1,191
    11
    0
    มัวแต่รอ ระวังนะ

แทนที่จะซ่อมโช๊คอย่างเดียว

(ซ่อมเท่าที่เสียก่อน)

อาจจะเสียยางอีก 2 เส้นนะ

จะหาว่ามะเตือน

8. Porrasit

226
    0
    0
    ก็คงต้องเปลี่ยนเฉพาะ คู่หลังก่อนอะคับ ตอนนี้ สืบเรื่อง
    ราคาอยู่ แต่คิดว่าจัเปลี่ยนเร็วๆ นี้

9. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    ไม่ลองมอนโรเหรอคับ(แอบยุหาข้อมูลก่อนเปลี่ยน) ยังไงขอให้หายเร็วนะคับ

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองหาเชียงกงสภาพดีๆซิพี่น้อง ไม่แพง

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    จัด..โช๊คแก๊สค้ายาบ้า..ไว้ให้รีบๆมาเป็นหนูทดลองหน่อย..อยากรู้:D:D

12. Porrasit

226
    0
    0
    มอนโร ก็น่าลองนะคับแต่เหนพี่หม่อมบอกว่าหายากแค่คายาบ้าก็หายากแล้วนะเนี่ย

ถ้าไม่จำเป็นก็อยากได้ มือ 1 อะ คับ ไหนๆก็จะเปลี่ยนแล้ว อิอิ

น่าน ให้เราเปงหนูทดลองซะงั้นอิอิ

13. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    หายยังพี่เห็นเป็นนานแล้ว เอาใจช่วยครับ

14. Porrasit

226
    0
    0
    วันอาทิตย์นี้แหละคับรู้ผล อิอิ ติดแล้วจะมารายงาน หน้าน้ำมัน หลังแก๊ส คงไปด้วยกันได้ อิอิ

15. whitebear

1,191
    11
    0
    หน้าน้ำมัน (แก๊สโซฮอลล์)

หลังแก๊ส (LPG)

^^

16. Porrasit

226
    0
    0
    กำ โช๊คคับพี่ โช๊คแหม ทำไปด้าย:eek::eek:

17. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    เหมือนกันเลยรถผมก็ได้วันอาทิตย์ ซ่อมเป็นเดือนและ

18. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    มันก็ตามสภาพการใช้งาน ต้องมีเสีย มีเสื่อมทุกคนแหละ

19. Porrasit

226
    0
    0
    เข้าใจคับแต่ทำไมมันต้องมาเปงชุดด้วยก็ไม่รุ อิอิ หมุนเงินไม่ทันแล้วแต่ละอย่างใช่ว่าจะถูกนะนั่น:cry::cry::cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้