ขอความช่วยเหลือหน่อยครับเรื่องECU

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Love Machine Club, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Love Machine Club

Love Machine Club New Member Member

8
    0
    0
    รถสตาร์ทไม่ติดครับ
    ไฟเครื่องยนต์สีส้มมันไม่ดับอ่ะครับ
    แล้วแต่จังหวะด้วยแต่ถ้าไฟส้มดับก้อสตร์ทติด

ช่างบอกว่าECUโดนน้ำเลยชื้น
    ผมก้อไม่รู้น้ำมาจากไหน
    เค้าซ่อมอะไรไปไม่รู้โดนไป1800กับมาได้2วันก้อเป็นอีกครับ
    ใครเคยเป็นขอตำปรึกษาด้วยตรับบ

ถ้าผมจะเปลื่ยนECUทั้งกล่องเลยมันแพงป่าวครับ
    ผมดึงพรมขึ้นมามีน้ำเแฉะ ผมสงสัยECUคงพังไปแล้วแน่เลย

กลัวตังไม่พอT^T

ขอบคุณมากครร้าาบบบ

2. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
    ของผมก็เป็นเหมือนกันเปิดพรมมาน้ำท่วมกล่องเลยเปิดกล่องน้ำไหลจ๊อกๆเลยมีเป็นวุ้นด้วย แต่ของผมค่อยๆเอาลมไล่อะครับแล้วก็ปล่อยมันแห้ง

3. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    ราคากล่องก็ประมาณ 2500 - 3500 ขึ้นอยู่ว่ากล่องอะไร d15b หรือ b16a หรือ ของ d16y1 แต่ก็อยู่ราวๆ นี้แหละครับ น้ำที่มันเกิดน่าจะมาจากแอร์ตัน เลยมีน้ำหยด ล้างแอร์ น่าจะหายตันครับ

4. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    เปลี่ยนกล่อง เช็คระบบตูแอร์ในรถ น่าจะจบ ครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เช็ดดูตามที่ข้างบนบอกครับ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ลองเช็คโค๊ดหรือยังคับ ที่กล่องคับ

ส่วนเรื่องน้ำ ลองดูท่อน้ำทิ้งคับว่าขาดหรือป่าว

7. Love Machine Club

Love Machine Club New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

8. Love Machine Club

8
    0
    0
    ช่างบอกว่ารุ่นนี้กระจกน้ำรั่วบ่อยไม่รู้โม้ป่าว
    ของพี่ๆน้ำรั่วกันรึป่าวครับ

9. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    เช็คดูตรงยางขอบกระจกว่ามันเสื่อมสภาพหรือยัง เพราะรถมัน 10 กว่าปีแล้วครับ

10. oeigi

oeigi New Member Member

3
    0
    0
    ผมก็เป็นคับใครมีกล่องขายบ้าง ทิ้งเบอร์ใว้คับ เครื่องเดิม1600แคมเดี่ยว ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร

11. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    โทรมาปรึษาได้ครับ
    089-5319829เก่ง

12. JHMEH

JHMEH New Member Member

30
    1
    0
    ECU : D16Y -TEC (MT) / D15B -TEC (MT)
    2500.- NET
    T.083-6178175

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้