ครัช Nismo

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รบกวนหน่อยครับ ครัช Nismo ขนาด 9.5 นิ้ว ทองแดง 6 ก้อน ใส่กับ isuzu tfr 2500 + holset (บูสประมาณ 30-40 ปอนด์) + ปั๊ม 12 mm. + เกียร์เดิม จะจับม้าไหวเปล่าครับ....(ครัชใส่ sr มาครับ)

2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ผมว่า อยู่นะครับ น่าจะจับม้าดีทีเดียว........หรือ ท่านใด คิดว่ายังไง ก็ลองดูครับ

เพราะ ที่มีๆอีสุ หลายๆคัน หวี2ชั้นทั่วไป ผ้าทองแดง5ก้อน 6ก้อน ทั่วๆไปก็อยู่ครับ จับดีพอควร

เคยมีอีกคัน TD27 โบ07 บูสต์ 30-40 หวี2ขั้นผ้าทองแดง สามแฉกมากะ sr ก็จับดีนะครับ

3. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    จัดปายเหลือๆ อยู่แน่นอนแต่ต้องดูว่าแผ่นที่แถมมาสภาพดีหรือป่าว ถ้ายังดีอยู่ก็ ok ถ้าสถาพไม่ดีก็ย้ำใหม่ครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

สภาพผ้าครัชก็พอได้นะครับ (เท่าที่คนขายเค้าบอก) เหลือไม่เยอะ แล้วต้องแปลงตัวฟลายวีลอย่างเดียวเปล่าครับ ขนาดฟลายวีลของ tfr 2500 9.5 นิ้วใส่ด้วยกันพอดีเลยใช่ป่ะครับ.....แล้วราคาตามท้องตลาดอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนด้วยครับ.....

5. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

9.5 นิ้วใช้ไม่ได้ครับ ต้องใช้ Flywheel 10" ของ D-max Commonrail จากนั้นก็เอาไปกลึงปรับระครับ พร้อมติดตั้ง Support ยึดหวีให้เรียร้อยเป็นอันเสร็จ

6. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    จัดไปครับผมก้อนิสโม่ อิอิ

7. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    ไม่พออีกเหรอพี่บี เงินเยอะละซิ ล้อเล่นครับ.....หนับหนุนๆ

8. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ผมเคยใช้อยู่ครับ บูส35ปอนด์สบายๆ ที่อู่ก็มีใส่เครื่องมิตซู บูส40-50ปอนด์ก็ยังอยู่เลยครับ

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ไม่พอครับ (เรื่องเงินอ่ะ) ทำไรไม่เคยพอซักที เฮ้อ.................

:cry::cry::cry::cry::cry:

10. กลึงปรับระดับยังไงหรอครับ

หรือกลึงออกให้มันต่ำลงเท่าของเก่ามันใช่ไหม

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ของพี่เป็นนิสโม่รุ่นไหนครับ แล้วตอนใส่ต้องเจียฟลายวีลเยอะเปล่าครับ มีรูปเป็นตัวอย่างเปล่าครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้