ขอถามผู้รู้ครับ จะซื้อเครื่อง D15B vtec มีจุดสังเกตุอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prajuab.d, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    ขอข้อมูลเพื่อประกอบตอนไปหาซื้อเครื่องครับ จะหาเป็น D15B Auto vtec ครับ เอาแต่เครื่องไม่ยกแพครับ จะมาวาง EK ครับ
    1. รหัสเครื่องดูอย่างไรว่าเป็นปีไหน ฝาดำ ฝาขาว (จริงๆ อยากได้ฝาขาวที่วางใจตาโตนะครับ มีคนบอกฝา ขาว กับฝาดำ รอบtec เปิดไม่เท่ากัน)
    2. ตัว 130 แรงม้า ดูอย่างไร กลัวไปได้ตัว 105 แรงม้า
    3. สภาพเครื่องดีไม่ดีสดไม่สดดูอย่างไร
    4. อุปกรณ์ที่ต้องมีมาด้วยครบๆ
    5. ข้อมูลอื่นๆ ที่เป็นจุดสังเกตครับ
    6. ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ เครื่องพร้อมเกียร์

ถ้ามีเชียงกงแนะนำได้ครับ ขอเบอร์ร้านจะได้ลองโทรไปสอบถามราคาครับ

ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    รีบซื้อนะครับอีกหน่อยราคาก็จะขึ้นแล้ว
    ส่วนเรื่องฝาขาวฝาดำผมว่าเลือกดูตัวที่มันสดๆดีกว่า
    ฝาขาวที่วางในตาโตเป็นเครื่อง VTEC สองโซลินอยด์
    รหัสดูตรงเสื้อสูบอยู่ข้างๆเฮดเดอร์ครับ

3. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ฝาขาวที่วางในตาโตเป็นเครื่อง VTEC สองโซลินอยด์
    เครื่องตัวนี้ดีไหมครับ สองโซลินอยด์ มีดียังไงครับ อยากรู้ข้อมูลเครื่องตัวนิจังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้