คลัทช์ tilton 3 แผ่น ใครเคยใช้มั่งคับดีหรอป่าว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Poseidon, 26 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    คลัทช์ tilton 3 แผ่นใครเคยใช้แล้วเป็นไงบ้างคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. เคยเหยียบแต่สองแผ่นครับ รู้สึกหนักตีนกว่า OS และ ORC แต่เรื่อง
    การจับนั้นหายห่วงครับ แจ่มมากสำหรับการแข่งขัน แต่ใช้งานไม่ได้เลย

3. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    หนักเลยใช้ไหมคับ ใครมีสเปกความหนาของผ้ามังคับ:mad:

4. ek96 2000cc

ek96 2000cc New Member Member

13
    1
    0
    ผมว่า น่าจะนีนะ รถ RALLY ใช้เพียบ

5. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    ถ้าจะให้เบาต้องใส่ ลูกปืนไฮโดรลิกครับ

6. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เคยเหยียบรถรุ่นน้อง เปน RB25DET ใส่ TILTON Twin plate แข็งมากครับ แต่ยอมรับเลยว่าครัชจับดีมาก เคยถอดออกมา ว่า material ของ HKS เนียนแล้ว เจอ Tilton เข้าไปเนียนกว่าอีกครับ ของ STD. ผมไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่นะครับ แต่ว่าทำใหม่ หนาเกือบ 9 มม. ครับ รวมความหนาทั้งหมดเลยนะ

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยเห็นเพื่อนใช้ครับ จับดีมากๆครับเหมาะสำหรับใช้แข่ง เห็นว่าเวลาใช้งานลำบากมากๆครับ (2แผ่นนะครับ) :D

8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เห็นเพื่อนใส่แข่งอยู่มันบอกว่า TILTONเจ๋งสุดแล้วตอนนี้ เพื่อนผมใส่evo3แผ่น รถแข่งdragอย่างเดียว

9. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เคยแต่เหยียบ os ทองแดงแผ่นเดียว แค่แผ่นเดียวก็แย่คับ แต่ถ้าสำหรับการแข่งขัน ก็แจ๋วคับ

10. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ยี่ห้อนี้ เจ๋งครับ ใช้ในพวกRALLY เยอะ แค่แผ่นเดียวก็พอแล้วครับ

11. eak@J-Zone

eak@J-Zone New Member Member

92
    0
    0
    ตัว Tilton 3 แผ่นนี่ อัดแผ่นใหม่ได้ใช่ไหมครับ ถ้าได้เดี๋ยวเอาไปให้ดูครับ แต่ส่วนตัวผมว่ามันไม่ค่อยแข็งเท่าไหร่นะครับ แต่โดด มั๊กๆ เรื่องจับนี่หายห่วง

12. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    Tilton, ACT, RPS ยี่ห้อที่กล่าวมานี้ทั้งหมดจากอเมริกา เรื่องคุณภาพการจับ ไม่ต้องพูดถึงคับ เยี่ยมทุกตัวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้