มีปัญหาเกี่ยวกับเบรคมาถามคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย zing69, 31 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zing69

zing69 New Member Member

56
    0
    0
    ผ้าเบรคกินไม่เท่ากันเกิดจากอะไรคับ
    แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงคับ
    ขอบคุณคับ

2. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    รถผมก็กินไม่เท่ากัน ข้างขวา(คนขับ)กินเยอะกว่า1-2มิล

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลูกสูบตายครับ ถอดมาล้างทำความสะอาด เปลี่ยนลูกยางใหม่หมดน่าจะหาย

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    หรืออาจจะแรงดันเบรค

ปล: ยังไงลองเช็คลูกยางแบบทู้บนว่าไว้ก่อนนะคับ :)

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เท่าที่สังเกตุดูผมว่ามันกินไม่เท่ากันสักคันหรอกครับ
    อยู่ที่ว่ากินไม่เท่ากันมากหรือน้อย
    ถ้ามันกินต่างกันมากก็แสดงว่ามีปัญหาแล้วแหล่ะครับ
    ต้องดูอีกว่าอยู่ที่ลูกสูบเบรคหรือเบรครั่วหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้