ตอนนี้ ปลายท่อรถผมมันโตและเสียงดังมากเลยครับ อยากเปลี่ยนปลายท่อแต่หาคนช่วยแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    อย่างที่บอกปลายท่อของผมเสียงดัง บรื้นนนนน แต่เสียงดังมาก ดังเข้ามาในรถเลยจนรู้สึกหนวกหูเลย ช่วยแนะนำปลายท่อที่เสียงเงียบๆให้หน่อย ถ้าประหยัดน้ำมันด้วยได้ยิ่งดีครับ ของราคาเบาๆนะครับ

เสียงดังไม่ดังอยู่ที่ปลายท่อใช่ไหมครับ

2. [P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew

[P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew New Member Member

271
    7
    0
    ลองดูพักกลางด้วยนะครับว่ามีหรือพุหรือป่าวพักกลางก็ช่วยลดเสียงได้เยอะครับ

3. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ของเดิมติดรถเลยครับ เบาแน่ๆ

ผมถอดของเดิมออกใส่ของแต่งมันก็ดังสะใจเหมือนกัน :)

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอาแบบใส้ย้อนครับไม่ดังครับ
    ราคาเลสก็ประมาณ 2500 พร้อมติดตั้ง
    ถ้าเหล็กชุปประมาณ 2000 ครับ

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ท่อเดิมๆเลยคับ...เงียบเป็นเป่าสาก...

6. ท่อเดิมครับเงียบประหยัดด้วย แต่ถ้าต้องการสวยก็ตามพี่เบิ้มเลยครับใส้เยื้อง

7. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ของผมไม่ตัดแคท+พักกลางแต่ใส่ปลาย ไม่ดังมากหรอกครับ

8. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ท่อเดิมจะหาได้จากไหนครับ ของผมซื้อรถมือสองมา เค้าใส่ปลายท่อมาแล้ว จะหาได้จะไหนบ้างเนี่ย

แต่ตอนนี้ท่อของผมมีการเปลี่ยนแค่ปลายเท่านั้น ถ้าต้องการให้ต้นจัด แต่เงียบต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2009
  9. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    ลองประกาศ แลกก็ได้ครับ บางที พี่น้อง NV CLUB ของเรา อาจมีคนต้องการท่อที่เสียงดัง

10. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ผมมีท่อปลายเดิมๆเพิ่งถอดออกครับ ถ้าสนใจ pm มาได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้