แบบนี้ซ่อมได้ไหมอะครับT_T

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ปฐม, 22 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปฐม

ปฐม New Member Member

4
    0
    0
    คือขับรถแล้วหมุน แม็กไปฟาดกะฟุตบาท ก็เป็นอย่างในรูปอะครับคือขอบมันแตกหายไป
    อยากรู้ว่าพอซ่อมได้ไหมครับ แล้วสภาพจะใกล้เคียงของเดิมรึเปล่า
    ปล. ถ้าซ่อมได้รบกวนขอร้านที่ซ่อมดีๆด้วยครับ
    อยู่แถวรามอินทราครับ
    ขอบคุณทุกๆคําตอบครับผม:)

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ซ่อมได้ครับ ภายนอกเหมือนเดิมแน่นอน

( เคยเห็น ADVAN RG ขอบหายไปเกือบทั้งวง ซ่อมแล้ว เนียน เหมือนเดิม )

ความแข็งแรง และ น้ำหนัก ไม่รู้ครับ

3. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ซ่อมได้อีกเสียงครับ อิอิ

4. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ซ่อมได้แต่ไม่รู้แข็งแรงป่าว
    เบิกใหม่ไปเลยดีก่าคับ สบายใจ หุหุ

5. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    แหว่งเลย

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    หมู . . .

7. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ซ่อมได้แน่นอนครับ

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ซ่อมได้อยู่แล้วครับ สบายๆๆ

เห็นในร้านมันดูแบบไม่น่าจะมีสภาพเป็นล้อได้อีกแล้ว ยังทำออกมาได้เลยอะครับ

แต่เรื่องคุณภาพคงไม่เท่าเดิม

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ซ่อมได้ครับ :D

10. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ซ่อมได้อีกเสียงครับ แต่คุณภาพคงไม่เทียบเท่าของเดิมนัก

แถวรามอินทราก็มีร้านรับซ่อมอยู่เยอะครับท่าน

11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ซ่อมได้ครับ สบาย

แต่คงแข็งแรงน้อยกว่าเดิมแน่นอน

ส่วนยางน่าจะบวมนะที่เห็น

12. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ซ่อมได้ครับ

13. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ซ่อมได้แต่ไม่รู้ว่าร้านไหน

14. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ซ่อมได้แล้วมันจะทนเหมือนป่าวคับ

15. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2009
  16. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไปหน้าซื้อขายเลยครับ เพียบ

ถ้าสะดวกรังสิตก็ท่านโจ๊ก ข้างบนป๋มเลยครับ

17. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เห็นด้วยอีกเสียงครับ อิอิ

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมว่าซื้อใหม่ดีกว่า แล้วหาลายเดิม

19. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ซ่อมได้เเต่จาเอาชีวิตมาเสี่ยงอีกหรอคับบบ เผื่อวันนึงวิ่งๆอยู่ไปลงหลุมขอบเเตกจะเอารถไม่อยู่เอา

20. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

ล้อ ใคร หรอ แหะ ๆ ๆ

21. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แหว่งเลย

22. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    โทหา คุณวินนี่ ดูสิคับ

23. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ซ่อมได้เหมือนเดิม แต่เสียสภาพด้วย ไม่ค่อยแข็งแรงอีกด้วย เพราะทำใหม่ทั้งคันเลยครับ เปลี่ยนแม็กซ์ใหม่ดีกว่า

24. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอบเเตกเเค่นี้ซ่อมได้สบายๆ ครับ

เเละไม่มีปัญหากับความเเข็งเเรงด้วยครับ เเตกเเค่ขอบเเบบนั้น

ถ้ารามอินทราก็ลองไปร้านรามอินทราล้อแม็กดูนะครับ กม.8

เมื่อก่อนพ่อผมเคยเอาไปซ่อมครับ เเต่ไม่เเน่ใจนะครับว่าเค้าซ่อมเองรึป่าว หรือส่งร้านซ่อมโดยตรง

เเต่ออกมาสวยครับ สภาพหนักกว่าของท่านอีก ยังซ่อมได้เลย

25. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0
    แนะนำพี่เชน Kae_zaa ครับ ลองหาหน้า wheel&tires ดูครับ

แถวพระราม2 ไกลแต่ชัวร์ครับ

26. joke-jz

67
    3
    0
    มาอยู่ที่ร้านและของน้องเจ้าของกระทู้ กับ ของบอยเซฟขาวด้วย ทำไปพร้อมๆกันเลยของ ชาเร้น บอยยากกว่าเยอะ เรื่อยเปนงูมาเลยบอย 5555 ส่วนของน้องเจ้าของกระทู้ รอดูตอนเสดและกันนะคับ
    ,,,,,,,,,ส่วนงานใชอาก๊อนเชื่อมจ๊ะ แข๊งแรงกว่า เชื่อมแก๊สแบบทั่วๆไปจ๊ะ ที่สำคัญไม่เปน ตามดลมซึม อะคับ ....... เรืองความแข๊งแรงทำไปที่นับไว้เปิดประมาณ 1 ปี ก็อาการหนักกว่าในรูปนี่เยอะนะ น่าจะ 30 กว่าวงและนะ ก็เหนจบดีนะคับ ไม่เหนมีใครมาแก้ไข ทีหลังเลยนะ แต่ส่วนใหญ่ผมขอเอามาลงในกระทู้หน่อยก็ไม่ให้ลงสักคน คงด้วยเหนผลหลายๆอย่างของเขาแหละ

ส่วนที่บอกกันว่า ทำไม ไม่ซื้อใหม่ไปเลย หรือ สภาพนี่ยังซ่อมอีกหรอ ความคิดผมนะคับ และความคิด ลูกค้าที่มาซ่อมด้วย เอาหลักๆเลยก็ จะเปนล้อแท้ส่วนใหญ่ที่มาซ่อมกับผมคับ ซึ่งการเบิกใหม่ค่อนข้างยากและวุ่นวายหน้าดูคับ บางรุ่นก็เลิกผลิตไปแล้วก็มีคับ หรือถ้ามีคงรอเหงือกแห้งกันไปคับกว่า จะสั่งของ กว่าของจะมาถึง หรือไม่ก็ราคา เบิกวงเดียวแล้วฟังราคาแทบเปนลมอะคับ

เคยเจอ เคสหนึ่ง ล้อ 19 แท้ ใส่ bm ขอไม่บอกรุ่นและกัน เบิกใหม่ ชุดนี่ มี แสนต้น แน่ๆ แต่ก็ไม่พ้นไปชนแตกมา ล้อหน้า แตกขอบในเนื้อหายไปเกือบ ครึ่งวง พี่เขาก้เอามาซ่อม ก้เหนใช่งานได้ปกติจนทุกวันนี่ รองคิดดูว่า ถ้าไม่เสี่ยงซ่อมไอ้วงที่แตก กับค่าซ่อม 4000 กว่าๆ หรือ ว่าคุนจะยอม ทิ้งเงินแสนต้น ไปตรงหน้า เบิกใหม่วงเดียวก็ไม่ขาย ไปหาเศษมือสองไปแล้วก้ไม่เจอ ใจก็กลัวไม่กล้าซ่อม แต่อีกสาม วงที่เหลือละจำทำไง ขายทิ้ง 3 วงหรอ ก็ไม่มีคนซื้ออีก ปวดหัวจัง มันไม่ต่างจากเศษเหล็กเลย สรุปก้ต้องเอามาซ่อม
    กรณีซื้อล้อแท้มาใชนะคับ แต่ล้อปลอมบ้านเราก็ว่ากันอีกเรื่อง คับ พอหากันได้ไม่ยากจ๊ะ

บางครั้งการที่เราบอกว่ามันเสี่ยง ก็ จิงคับ มันก็พูดยากคับผมว่า มันก็ต้องวัดอะคับกับการซ่อม ไม่งั้น เงินก้ไหลอีกแหละคับ ล้อชุด นึง เปนหมื่นๆ เปนแสนๆก็เยอะไปคับ อิอิ แต่ที่แน่ๆเงินหายากจัง อิอิ

..............ไม่มีเจตตนาจะโอ้อวดใดๆนะคับ แค่มาแชร์ความความคิดกัน นะจ๊ะ

27. joke-jz

67
    3
    0
    ...........ลืมเลย หุหุ ขอบคุนพี่เอิ๊ก กับ บอย ด้วยนะคับ ที่ช่วยเชียอะคับ

28. ลองซ่อมดูก่อนครับ

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ยินดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้