กระทู้ทวงเงิน และ สินค้า...

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย โอ๊ต MIDWAY, 9 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    :cry::cry::cry:รบกวนพื้นที่นิดนึงนะครับ...:sad:.....คือมันเป็นความอึดอัดใจเหลือเกิน..:cry:.กับ..เงินค่าสินค้า..และ..สิ่งของ..จากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ..ที่หยิบยืมกันไป หรือ รับเงินผมไปก่อน แล้วจะเอาของมาให้ แล้วก็ยังเดินทางมาไม่ถึง.(ไม่รู้ว่าของอยู่ญี่ปุ่น หรือ เอาเงินผมไปหมุน แล้ว ช๊อต):mad:....หรือ..พ่อค้าที่ มาเอาของผมไปทํากําไร....แล้วมาเคลียร์ช้า หรือยังไม่เคลียร์...:eek::eek::eek:

แล้ว ชอบโทษลูกค้าว่า..ยังไม่ให้..ยังไม่จ่าย..มันเบี้ยว..ผิดนัด:eek::eek::eek::eek:ผมคงต้องแจ้งตรงนี้เลยนะ......ว่า..มันเรื่องของคุณ.....กับ..ลูกค้า......:mad:

แต่เรื่อง ของผมกับคุณ..คือ.....คุณมีหน้าที่ มาเคลียร์กับผมเท่านั้น.....ไม่ใช่..มาพูดว่า....รอลูกค้า มาเคลียร์ก่อน..แล้ว..ผม..จะเอามาให้ พี่โอ๊ต...:sad:

ที่ผม..ต้องออกมาแจ้งตรงนี้..บอกตรงๆว่า..ไม่โกรธ นะครับ;);):cool:..เพียงแต่..รู้สึกว่า...พอเป็นคนขี้สงสารคน..เห็นใจคน..แล้ว..สิ่งตอบแทนที่ได้กลับมา..มาเป็นการโดนเอารัด-เอาเปรียบ..จาก..คนที่ผมเคยรู้สึกว่า..เราอยากให้เค้าก้าวไปข้างหน้า...หรือ..เค้าอยากได้สปอนเซอร์...โดยที่..ในหลายกรณี.....มันไม่คุ้ม..กับการที่ผมลงทุนไปเลย........:rolleyes::rolleyes::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

....ผมจําเป็น..ที่ต้องทวงถาม..ความชอบธรรม....ตรงนี้..เพราะ..ผมต้องใช้เงิน...ซึ่งเป็นปัจจัยหลัก..ในการประกอบการค้า.....บัญชีปีที่แล้ว..ผม ก็ยังปิดไม่ได้....ถึงแม้..มันเป็นเงินแค่ หลัก ร้อย-หลักพัน ก็ตาม....

และผมยังมีทีมแข่ง..ที่เพิ่งเริ่มก้าว..เริ่มหัดเดิน...ที่พีระ..ซึ่งผม..ต้องใช้ปัจจัยส่วนตัว..ในการสนับสนุน......:cry:

เพื่อน-น้อง-พี่..ทุกคนที่อ่าน..ไม่ต้องถามนะครับ..ว่า...ใครบ้าง......และ..ผมก็ไม่มีทาง จะโพสท์ชื่อแน่นอน......ผมให้เกียรติ พวกเค้าครับ.....:cool:.....เค้าไม่ใช่โจร...เค้าไม่มีหมายจับ........แต่..เพราะเค้า..ยังเป็นเพื่อน...เป็นน้อง ผมเหมือนเดิม......................:p:p:p

ณ. ตอนนี้..ถึงแม้..กระทู้นี้..ได้ลอยขึ้นมาในหน้า เวป.......เค้าพวกนั้น...ก็..ยังเป็น..คนที่ผมรัก..และ..เคารพ เหมือนเดิม...

.เบอร์บัญชีผม....:sad::sad: ธ.กรุงเทพ สาขา นครปฐม

275-069-3-067 ออมทรัพย์...

ชื่อ บ.ช. บุรณิศ ธนรักษ์

เงินนี้.ผม..ต้องเตรียม ไว้ สนับสนุนทีมแข่ง 1/4 และ เซอร์กิต ที่พีระ.....

และ...ฝากถึง..พ่อค้า..-พี่-น้อง..ทุกคน.....ครั้งต่อไป.....กรุณา..สํารองเงินจ่ายมาทุกครั้ง...เพราะ..ในเมื่อ คุณ..ได้กําไรแล้ว..........ก็..ช่วยเห็นใจ....ผู้ชายเมีย1-ลูกกําลัง 2 คนนี้ด้วยครับ.........เพราะ..ผมไม่ได้รวยล้นฟ้า..เหลือพอ............

ผมเป็นคนที่ทําธุรกิจ ที่ใจกว้าง..ถึงกว้างมากๆ..ผมทําธุรกิจ แบบWIN-WIN ตรงไป-ตรงมา.................................

ผมไม่เอาเปรียบใครก่อน.........และ..ผม..ก็ไม่ชอบ..เวลา..ผมรู้สึกโดนเอาเปรียบ..แต่..ขี้เกียจพูด

:):):):cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

ขอบคุณ..และ....นับถือ......เหมือนเดิม.......

โอ๊ต MIDWAY.....(กระทู้นี้..ถึง..บุคคล..ที่ติดค้าง..เงิน..และ..สินค้า..ผมนะครับ......)

ไม่ใช่หมายถึง..ลูกค้า..ที่ต่อราคานะ.......เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกัน....ร้านผมต่อได้เต็มที่.......ถ้า..ไม่ขาดทุน..

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ใจเดียวกันครับ........พี่

3. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    ยังไง จะ ใครก็แล้วแต่........................ทำมาค้าขาย.................ตรงต่อเวลา และ รักษา คำพูด จะดีที่สุด ครับ

ถูก ก็มีกำไร ได้ไปก็เอาทุนมาคืน แพงไปก็ไม่ต้องแบก หมุนไป หมุนมา มันจะเจ็บ เปล่าๆ

ได้ ไม่กี่ร้อย แต่เสีย เครดิต และ เพื่อน ไม่คุ้มครับ พี่น้อง

อีกอย่างก็เรื่อง ค้ำประกัน การันตี ให้ใคร ก็เห็นใจ คนที่รับประกัน ออกหน้า ให้ด้วยนะครับ

4. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    ของซื้อ ของขาย น่าเห็นใจครับ

5. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ของซื้อของขาย

เด๋วนี้ คนที่เราไว้ใจ ก้อ เปนคนที่ไม่ค่อยหน้าไว้ใจ เหอะๆ

แม่ เอ ก้อเจอ ลูกค้า ประเภท พูดจาเพราะ พูดเหมือนง่าย

แต่ พอเอาของไป ตังไม่พอจ่าย (ก้อไม่รุ้จะโลภอะไรขนาดนั้น) ก้อมาติดตัง

บอกว่าจะเอามาจ่ายหั้ย หลายคนจิงๆ ลูกหนี้ แม่ เอ เครียดเลย เงินแต่ละเจ้า ก้อร่วมหมื่น เหอะๆ

แต่ยังงัย ก้อต้องทำงานไปเรื่อยๆ สู้ๆ

เข้าจัยพี่โอ๊ต เลย อะ เปน พ่อค้า ไว้ใจใครมาก ก้อไม่ดี ทำให้เสียความรู้สึก จิงๆ จากที่เราคิดว่าเค้าดี แต่กลับหน้ามือ เปนหลังเท้า เหอะๆ

6. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ตามนั้นครับ

7. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ชัดเจนครับผม

8. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    มีผู้ใหญ่หลายคน..เคยสอยไว้......ว่า..ให้ดูรูปภาพ หมา 2 ตัว..ที่โปสเตอร์ตามโต๊ะสนุ๊ก......

รูปที่1 ....เขียนว่า..พ่อค้าเงินเชื่อ...........ในรูป..มีแต่รายชื่อเพียบเลย....แต่เก็บเงินไม่ได้..

รูปที่ 2...พ่อค้าเงินสด........ในรูป...จะมีรายชื่อลูกค้าไม่มาก......แต่.....หมาตัวนั้น..จะนั่งยิ้มตลอดเวลา...

ผมเลยตั้งคําถาม..กับตัวเองว่า........ถ้าวันนึง..ผม..จน..และไม่มีผลประโยชน์ให้พวกเค้า...ผม..จะยัง...เป็นพี่-น้อง-เพื่อน..กับพวกเค้าหรือเปล่า.......

เพราะ ฉะนั้น..พวกคุณที่รู้ตัวแล้ว.......จะมาเอาของผม.....กรุณาวางแผน..มาให้เนียนๆ...อย่าประเจิดประเจ้อ...................และ...อย่ามาเนียน..เอาของไป..แล้ว..บอกเดี๋ยวมาเคลียร์.....

จําไว้.........นะจ๊ะ...

9. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    จ่ายสด งดเชื่อ เบื่อทวง เรื่องเงินไม่เข้าใครออกใครครับ ถึงจะไม่กี่บาทแต่อาจทำให้คนที่รู้จักหักกันได้ เพราะฉะนั้นเราต้องมีสปรีริตซึ่งกันและกันครับ เค้ากล้าให้ของเรา เราก็ต้องจ่ายเงินเค้า ถึงจะทำการค้ากันได้.........ไม่อยากให้คำว่ามิตรภาพต้องมาแตกแยกกันเพราะเงินครับ เป็นสิ่งที่เคยเจอมากับตัวจึงอยากเล่าสู่กันฟัง

10. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ใครติดใครไม่รู้คับ

รู้แต่ ของพี่โอ้ด ถูก มากคับ

11. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เห็นใจคร้าบ ผมก็เคยโดนทวงมากก็ผิดใจกันอีด เห้ออออออเซ็ง

12. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    5-5-5

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D......................ขอบใจมากน้อง.......................................ที่ยังมีคนเห็นใจ:D:D

13. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    พูดเรื่องนี้ แล้ว หวนคิดถึง เรื่องเก่าๆ กับเพื่อน ที่รู้จักกันมา

ต้องมาจบลง ด้วย เรื่อง เงิน เหอะๆ

มีเงิน มีความสุข

มีเงิน คนนับถือ

แต่ พอ เงินไม่มี เพื่อนหาย 5555+

14. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ขอ...ไม่ไห้ก็ไม่พอใจ ว่าเราไม่ดี..ใจแคบ..ขี้ง๊ก ไห้ไปไม่ทวงทำเฉย พอทวงเรากลายเป็นคนเลว เกลียดกัน
    ผมเจอบ่อยๆประมาณนี้ หลังๆเพื่อนมาขอยืมเงิน บอกเลยว่าเกลียดกันเลยก็ได้ ดีกว่าเกลียดกันทีหลัง เราเจ็บตัว
    ผมนับถือใจพี่ครับ ผมว่าซื้อใจลูกค้าได้..ก็เท่ากันได้กำไรมหาศาลแล้วครับ แต่ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้ ยังไงเอาใจช่วยครับ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    นั้นดิคับ ของซื้อ ของขาย ยังงัยก้อช่วยหาเงินมาสำรองซื้อหน่อย
    จะดีฟ่ามั้ยคับ เมื่อท่านได้กำไรแล้วก้ออย่าลืมแหล่งที่มาเขาด้วยนะ
    ว่าท่านยังไม่ได้จ่ายเงินเขาเลยนะคับ

16. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เสียเพื่อน เสียคน มาเยอะ แล้วครับ แบบนี้

17. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ........ผมอยากรวย..แล้วมีเงินสด..........ไม่ได้อยากรวย..เพราะ..มีลูกหนี้เยอะครับ.......................

เดี๋ยวคอยดู......................ว่า......................เรื่องราว..จะเป็นยังไง............ผมไม่โกรธนะ.....แค่อยากรู้ว่า..ต่อไป..ผม..ขายของเงินสด...ไม่ให้ยืมของ.........ไม่ให้เอาของไปก่อน......

มันจะทําให้ผม..ไร้มิตรมั๊ย......................

18. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ที่บ้าน เอ

แม่ ให้ทำป้าย ติดให้ลูกค้า อ่านเลย ว่า จ่ายสด

แต่ ซักพัก ก้อแกะ ออก แม่บอกว่า มันเหมือนทำร้ายลูกค้า ไม่กล้าติดล่ะ เหอะๆ

ลูกค้า คือพระเจ้า แต่ เค้า ไม่คิดถึง เราบ้าง เหน ว่า เรามี เรื่อยๆ แต่

เบื้องหลัง ล่ะ ต้องจ่าย ค่าอะไรมั่ง เยอะแยะเต็มบ้านไปหมด เหอะๆ

ยิ่งเข้ามาอ่านทีไร เปนต้องบ่นทู๊กที ใช้กระทู้พี่โอ๊ต ระบายซะเลย อิอิ

19. RACE TEAM

RACE TEAM New Member Member

23
    0
    0
    คนเรา....รูปก็หล่อ....หน้าตาก็ดี......เงินแค่นี้ช่วยๆกันไปก่อน......น้องเขามีเงินก็มาจ่ายเอง......อย่าคิดมาก......อิ...อิ...(เพราะไม่ใช้เงินกู)

20. EAK@RACE_MAZ

EAK@RACE_MAZ New Member Member

76
    0
    0
    เอ้าใครรู้ตัวเคลียร์ด่วนเร็ว เด๋วเดือดร้อนทั้งทีม ....อิอิ
    หรือว่าพี่โอ๊ตต้องเล่นบทโหดซะแล้ว

21. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    แหม่พี่ต่อพูดที.........ทำให้คิดโปรเจคใหม่ได้ครับพี่ต่อ

MIDWAY FOUNDATION มูลนิธิ มิดเวย์ เพื่อผู้แต่งรถ

อิอิ

22. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

:D:D:D:D:Dกวนตีนนะเนี๊ยะ......ตกลง..จะปล่อยกู้เองเปล่า.......แม่ง...ตรงข้ามกูจัง............................

อิ+อิ+อิ
    :D

23. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

เฉพาะสาวๆนะ.......จัดมาเลย 1........จะโกรธ..และ..เคืองมาก...ถ้า.....ไม่มี........

24. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    อืม ผม มีหลักฐานนะคร้าบ

25. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    สาวๆ ๆๆๆๆ
    อิอิอิอิอิ
    :D

26. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    :D ถ้ามีสาวๆ...........คงไม่กล้าจัด แน่ๆเลยครับ พี่โอ๊ต เพราะเจอเสียงเพลง รอสายของพี่โอ๊ต ก็เหมือนบอก ไล่ สาวๆแล้ว.........รึป่าวครับ อิอิ เกรงว่าสาวๆจะหนี ไปหมดสิครับ เจอเพลงใจนักเลง อ่ะครับ อิอิ

" ให้เธอได้กับเขา..........และจงโชคดี...........อย่ามีอะไรให้เสียใจ..............ส่วนตัวฉันจะลืม......ว่าเคยร้องไห้........ลืมว่าเคยต้องเป็นใคร.........ที่เธอไม่เอา "

อิอิ เพลงบ่งบอก ความรู้สึกของคนฟัง เดี๋ยวสาวๆ จะหนีหมดนะครับพี่โอ๊ต อิอิ :D

27. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

:D:D:D:D:Dรูปไรวะ...คนอย่างผม..ไม่เค๊ย..ไม่เคยทําผิด........อย่าตัดต่อรูปนะ............ฟ้องกลับเละเทะแน่...น้องชาย..5-5-5....

28. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

:D:D:D:Dงั้นเดี๋ยวเปลี่ยนเพลง....เป็นของปีเตอร์ คอร์ป..::eek::eek:

เธอไม่ต้องกังวล....เธอไม่ต้องเกรงใจ..ความรักฉันที่ฝากไว้..เป็นเรื่องง่ายกว่านั้น

ฉันเป็นเพียงชายคนนึง..ที่อยากดูแล..ห่วงใยเธอเท่านั้น...ขอแค่เพียง ยังมีใคร..ที่ห่วงใยกัน..ไม่เคยต้องการสิ่งใด
    :D:D

ให้มันรู้ไปเลย..ว่าผู้ชายคนนี้พร้อมจะโดน..(ฟัน)..แล้วทิ้ง..5-5-5

29. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ใส่แว่นดำไม่รุหลอกว่าใครอิอิ:D:D:D

30. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    รูปนี้พี่โอ๊ต หุ่นดีนะเนี่ย เหมือนยังหนุ่มๆเลยอะ 5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้