- - - รถหายกันบ่อย ลองวิธีนี้มั้ยครับ!!!!!- - -

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Alif & Otis, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ได้จาก FW mail ครับ

วิธีติดตามรถ เมื่อรถหายได้โดยเร็วที่สุด

หากมีเหตุจำเป็นที่จะต้องจอดรถไว้ ไม่ว่าที่ใดก็ตามย่อมมีโอกาสเสี่ยงที่จะถูกโจรกรรมได้เสมอ และเมื่อมีเหตุเกิดขึ้น เป็นเรื่องยากยิ่งที่จะติดตามกลับคืนมาได้ อันเนื่องมาจาก กำลังของเจ้าหน้าที่มีน้อยและไม่รู้เส้นทางการหลบหนี

ดังนั้นจึงมีอีกวิธี ซึ่งเป็นวิธีที่ได้ผล 100 % คือให้ท่านหาโทรศัพท์มือถือราคาถูกๆแต่ใช้งานได้ดี Battery ดี ซิมการ์ดระบบใดก็ได้ เปิดเครื่องและซ่อนไว้ในรถในจุดที่ลับตาที่สุด ที่คิดว่าคนร้ายจะไม่เห็น เปิดเครื่อง ปิดเสียง ปิดสั่นทิ้งไว้ในรถเมื่อท่านต้องจอดในบริเวณที่มีความเสี่ยง และล็อครถ ของท่านตามปกติ

กรณีเกิดรถหาย ให้แจ้งที่ 191 เพื่อให้เจ้าหน้าที่ประสานงานกับผู้ให้บริการเครือข่ายของหมายเลขโทรศัพท์ที่ท่านซ่อนไว้ในรถเพื่อค้นหาตำแหน่งของรถท่าน เพื่อการติดตามจับกุมได้อย่างรวดเร็ว โดยส่วนใหญ่ รถที่หายจะยังอยู่บนถนน หากที่ใดมีคลื่นโทรศัพท์ ก็จะสามารถระบุตำแหน่งได้
    ทุกวันนี้ซิมการ์ดระบบเติมเงินบางระบบเติมเท่าใดก็ใช้ได้เป็นปี ราคาไม่กี่ร้อย บวกค่าโทรศัพท์ที่ท่านหาซื้อได้ในราคาแค่พันต้นๆ ถือเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าที่สุดแล้วครับ.

( ป.ล ข้อมูลนี้จาก FW Mail โปรดโช้การตัดสินใจด้วยตัวคุณเองครับ )

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เคยได้ยิน แต่ ยังไม่เคยลองเลยคับ

เพราะรถเก่าแล้ววว

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เหมือนท่านบอยลามกครับ

4. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    แจ่ม บรรเจิดเลย....

เข้าท่าๆ

ขอบคุณนะครับ ที่มาเผยแพร่กัน

5. แล้ววิธีนี้ละครับ ขำๆ

เซ็นใบโอนลอยไว้ในรถเลย เอกสารทั้งหมดให้ครบ ครับ
    ถ้าขโมยมันเอาไปโอนก็เจอตัวแล้ว

วิธีนี้ใครกล้าเสี่ยงมั่งครับ อิอิ

6. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    แจ่ม!!!

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตามด้วยสัญญาณโทรศัพท์มือถือ :D

8. arm DC2

arm DC2 Member Privilege

48
    3
    8
    น่าลองทำนะคับ

9. สัญญาณโทรศัพท์ บอกพิกัดได้หรอคับ

ถ้าได้ มันก็ดีจริงแฮะ

10. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    น่าจะโชว์ ว่า อยู่เสาสัณญาณ ที่ไหนเมื่อไร มั่งคับ

11. ขอบอกว่าไม่จริง

ถ้าเช็คได้ ก็เช็คได้แค่ใช้ site ต้นไหน

แต่กว่าเค้าจะเช็คให้ก็ออกประเทศไปละ

12. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    ใคร confirm หน่อยครับ ว่าองกรณ์ หรือผู้ให้บริการ เขาจะสามารถระบุตำแหน่งให้เราได้หรือ?!?!!?

แล้วผมลอง แบบว่า check ว่าแฟนผมอยู่ไหนได้ไหมอ่ะ ฮุๆๆ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยคับ พี่โก้

14. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าใช้ได้จริงๆก็ดีครับ
    เยี่ยม....

15. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มีใครลองแล้วมั่งอะ อยากรู้ได้จริงหรือป่าว

16. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ได้ยินมานานและแต่ไม่รู้ว่าทำได้จิงป่าว

แต่ถ้าระบบฮัทน่าจะทำได้นะ ที่มันออกรุ่น เนวิเกเตอร์อ่ะ

17. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    น่าคิดๆ....คงไม่ซวยหายตอนแบตหมดพอดีนะ คนคราวจะซวย อะไรก็เกิดขึ้นได้ :D:D:D

18. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    เอามือ ถือ ไว้ โทรบอกตำรวจหาพอกัด ตำรวจจะบอกว่า .....น้องไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนนะ เดี๋ยวพี่จะดูให้ที่หลัง.....

19. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    แหล่มมากคับ

20. =ToTae=

=ToTae= New Member Member

62
    0
    0
    ยังไม่มีมือถือเหลือเลย....:eek::eek:

21. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ไปทั้งรถทั้งมือถือ - -"

22. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ก็น่าสนใจนะครับ ถ้าทำได้จริง ลงทุนน้อยแต่ผลตอบแทนคุ้มค่า+จอดที่ไหนก็สบายใจด้วย

23. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ชอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับ หาพิกัดสัณญาณมือถือ ว่ามีการประสานงานกับตำรวจดีมั้ย...และจริงเท็จแค่ไหน...อยากรู้ๆๆ

24. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    เท่าที่ทราบนะครับ ในการเช็คสามารถระบุตำแหน่งคร่าวๆ จากสัญญาณโทรศัพท์ได้เป็นในลักษณะบริเวณที่อยู่ใกล้ ทำให้สามารถจำกัดบริเวณในการค้นหาได้ง่ายขึ้นครับ ส่วนจะสามารถมองเ ห็นตามรถแบบในหนังนั้นผมว่าบ้านเราคงต้องการเทคโนโลยีตรงนี้อีกเยอะครับ กว่าจะทำได้

25. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  26. อื้ม ไอเดีย บรรเจิด

27. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0
    น่าจะบอกพิกัดคร่าวๆ แล้วแทร็คร่วมกับกล้อง CCTV ของ หัวปิงปอง กับประสานกับ CCTV ของ กทม. ได้นะครับ
    แต่กว่าจะประสานได้ ผมว่าออกชายแดนแล้วอ่ะ

ผมว่าหาที่ล๊อคล้อแบบตำรวจใช้อ่ะ ล๊อกมันสี่ล้อเลยครับ แล้วหาใบสั่งมาแปะไว้หน้ารถอ่ะครับ ถ้าโจรมันสามารถอีกก็ให้มันไปเหอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้