มีวิธีอะไรทำให้ท่อไอเสียสะอาดบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kasuga_romeo, 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    แบบว่าไม่อยากเปลี่ยนท่อใหม่อะครับ มีที่ไหนรับล้าง-ขัดท่อไอเสียหรือบ้างมั้ยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
    หรือว่าเปลี่ยนใหม่คุ้มกว่า รวมถึงการขัดพอร์ทไอดีด้วยครับ อยากรู้ราคาอะครับ แล้วมันจะมีผลเสียอะไรตามมาบ้างรึเปล่า
    เครื่องd16y8เกียร์ออโต้ครับ

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

2. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    มารอ ศึกษา หาความรู้ ด้วยคน ครับ
    ตอนนี้ จากเงาวับๆ กลายเป็นดำสนิทไปแระ

:D

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เห็นกระทู้นี้มาสองวันแระ

อ่านแล้วงง ๆ ครับ

อธิบายหน่อยครับ

ล้างตรงไหนอะไรยังไง

4. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็น ท่อปลาย อ่ะ

ถูกผิดยังไงขออภัยด้วย คร๊าบบบบบ

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    1. ถ้าหมายถึงปลายท่อผมขัดเองที่บ้านมีมอเตอร์และอุปกรณ์ปัดเงา
    แต่ตามร้านท่อไอเสียทั่วไปก็รับนี่ครับ

2. เปิดพอร์ทต่างๆไม่รู้ราคาเพราะขัดเองที่บ้านมีหัวแยงอีกเช่นกัน

ไม่ได้เก่งแค่ไม่มีตังไปจ้างใคร คิคิคิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้