ถังน้ำมัน3ประตูนี่กี่ลิตรครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kenglek, 1 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ตามหัวข้อเลยครับ

พอดีจะจับอัตตราการใช้น้ำมันอ่ะครับ

ขอบคุณครับ :D

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รู้สึกว่า 45 ลิตรเท่ากับ 4 ประตูนะครับพี่เก่ง

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    จับแบบนี้น่าจะง่ายกว่านะคับ

เติมให้เต็มถัง(หัดจ่ายตัดแล้วไม่ต้องเติมต่อนะคับ) กดปุ่มจับระยะทางตรงหน้าปัดให้เป็น 0000 แล้วไปวิ่งซัก 1XX โล แล้วเติมให้เต็มถังอีกที ทีนี้ก็เอาจำนวนลิตรที่เติมเข้าไป มาหารกับระยะทางที่วิ่งไป ก็จะได้อัตราการกินน้ำมันต่อ 1 ลิตรแล้วคับ

4. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    จับแบบนี้น่าจะง่ายกว่านะคับ

เติมให้เต็มถัง(หัวจ่ายตัดแล้วไม่ต้องเติมต่อนะคับ) กดปุ่มจับระยะทางตรงหน้าปัดให้เป็น 0000 แล้วไปวิ่งซัก 1XX โล แล้วเติมให้เต็มถังอีกที ทีนี้ก็เอาจำนวนลิตรที่เติมเข้าไป มาหารกับระยะทางที่วิ่งไป ก็จะได้อัตราการกินน้ำมันต่อ 1 ลิตรแล้วคับ

5. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    ของผมD15B ในเมือง10โลลิตร นอกเมือง13โลลิตร ความเร็ว120-140กินน้ำมันหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้