พลัง LPG + ถัง โดนัท(เดิมแคปซูล) ติดมาแล้วเอารูปมาให้ดู มี วีดีโอคลิปผลิตถังโดนัทด้วย B20B ก็มีรูปน

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย มิสเตอร์ฟักทอง, 4 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ข้อมูลเรื่องถังโดนัทตาม มอก.370-2552 ที่ออกใหม่

จดทะเบียนได้แล้วนะ
    http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=1555.0

Spyshot : ถังโดนัท made in thailand จากโรงงานผลิต ที่จะออกวางจำหน่ายเร็วๆนี้
    http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=1640.0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2009
  1. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    แจร่ม มีเพื่อนติดแบบหัวฉีด+ถังโดนัท ราคา 5 หมื่นกว่าบาท ประหยัด+แรง แต่ราคาแพงไปหน่อย อุอุ

2. ที่จริงติดมาระยะนึงแล้วแต่เพิ่งถ่ายรูปมาให้ชมกัน ขอแนะนำว่าถ้าท่านใดจะติดตั้ง Lpg ควรศึกษาเรื่องหม้อต้มด้วยเพราะแต่ละยี่ห้อนิสัยไม่เหมือนกัน การบริโภคแก๊สก็ไม่เหมือนกัน อัตราเร่งแต่ละยี่ห้อก็ต่างกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2008
  3. เร็วนี้ท่านสนใจระบบหัวฉีด ก้อโทรมาคุยได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2008
  4. aabb

aabb Guest

0
    0
    0
    ถามนิดนึงคือเพิ่งเปลี่ยนเครื่องใหม่มา ถ้าไม่ได้ใส่กล่องหลอกหัวฉีด
    ไฟ engine จะขึ้นมั้ย แล้วถ้าขึ้น tec จะเปิดรึเปล่า
    แบบว่าขี้เกียจเสียตังซื้อกล่องหลอกอีก

5. สนใจโทรมาคุยได้ครับ ไม่ต้องกลัวเครื่องพังครับ

6. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    เนียนครับ อิอิ:D

7. โชว์พลัง Lpg หน่อย วิ่งไม่ถูกใจเข้ามาจูนใหม่ได้ตลอด / บริการประทับอยู่แล้ว

8. เฮ้ยเอ็กซ์

แอบซุ่มไปติดมาแล้วเหรอวะ

เป็นงัยมั่งประหยัดดีป่ะ :D

9. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0

ก็ดีว่ะโต้ง ประหยัดดี เติมไป 400 บาท วิ่งไป 380 กิโล และ ยังไม่หมดเลย:eek:
    สงสัยเครื่องจะพังไวแน่ๆเลย วิ่งไม่หยุดเลย 555

10. เหลือตังค์ไว้แต่งรถ

11. โทรมาคุยกันได้ครับ

12. ใช้แก็สกันเถอะประหยัดเงินดี

13. c v e gic

c v e gic Member Member

46
    1
    8
    ผมก็คงไม่นานนนี้คับ แหะๆ

14. โทรมาคุยก่อนได้เพื่อเป็นข้อมูลการติดตั้งครับ

15. Mr.oung

Mr.oung New Member Member

27
    3
    0
    สงสัยต้องเก็บตังทำบ้างเเล้วมังครับ

16. ][​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2009
  17. ถังโดนัทมาแล้ว

18. แล้ว ส่วนมากนะถ้าอยากจะติดควร อยู่ในเรด ราคาเท่าไรดีครับ อยากติดมากเพราะ คงใช้รถขับมาทำงานไกลมากครับ

19. ถ้ารถผมก็ตามรูปครับ ใช้ SET C เน้นเรื่องความปลอดครับ หรืองบน้อย ใช้ SET ประหยัด 15500 บาท เรื่องวิ่งไม่ต่างกันครับ โดทรมาสอบถามได้อธิบายให้ฟังครับ

20. Lek D15B

Lek D15B Guest

0
    0
    0
    SET A กับ SET C ต่างกันเยอะไหม เครื่องผมเป็น D15B Vtec Auto อ่ะครับ

21. ต่างกันแค่ lamda Autronic ครับ ใช้ set c ไปก่อน ถ้าอยากเพิ่มก็มาแล้วทีหลังได้ครับ แต่ลูกค้าส่วนใหญ่ ใช้แล้วพอใจครับ วิ่งไม่ปัญหา ประหยัดเงินไปหลายตังค์ครับ

22. ใส่ใจเรื่องอุปกรณ์ เน้นความปลอดภัยกันดีกว่า เพราะมันไม่เหมือนซื้อของแต่งรถมือสอง ไม่รู้ว่าวันใดเกิดเหตุ เหมือนในข่าวที่รถติดแก๊สไฟไหม้ที่ จ.เลย เพราะใช้อุปกรณ์ไม่ได้มาตราฐานครับ

23. c v e gic

c v e gic Member Member

46
    1
    8
    ขอบคุณนะครับ

24. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    น่าสนเหมือนกันแฮะ ไม่หว่ายวิ่งเปลืองโครตๆ

25. LPG ตอนนี้ราคา 9.60 บาท ถ้าลอยตัวไม่น่า 15- 16 บาทครับ

ติดแล้วแจ้งผลด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้