เก็บตกบรรยากาศสนามคลองห้าระหว่างการปรับปรุง

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 17 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สวัสดีคับ ห่างหายกันไปนานเนื่องจาก สนามคลองห้าได้ปิดปรับปรุงชั่วคราว ทำให้การแข่งขัน Drag ดูเหงาๆลง แต่เบื้องหลังความเหงา เชื่อว่า หลายๆคนคงทำรถกันใหม่ เต็มที่กว่าเก่า แรงกว่าเก่า โหดกว่าเก่าและ ปลอดภัยกว่าเก่า ชาวบ้านแถวนั้นจากที่ชอบบ่นๆกันว่า ทุกศุกร์เสาร์ รถซิ่งจะวิ่งเลียบคลองห้า เสียงคำรามกันตลอดทาง กลับถามหาว่า เสียงท่อป๊าดๆ ป๊อดๆ แป๊นๆ วี๊ดชู่ๆ มันหายไปไหนหมดฟ่ะ คงไม่นานหรอกเนอะ มีนาคมนี้ คงได้กลับมาสนุนสนานกันอีกครั้ง

หลังจากที่ผมติดตามกระทู้ของพี่ต่าย ทีมงาน Bangkok Drag Avenue ก็อยากไปดูให้เห็นกับตา ว่า มันจะอลังการแค่ไหนเชียว เลยแอบไปถ่ายมานิดหน่อย กับภาพที่ไม่เกี่ยวกับรถ แต่เกี่ยวกับสถานที่ ที่รถซิ่งๆอย่างเรา เอาไว้ประลองกันอย่างถูกต้องตามกฎหมายคับ มาลองดูภาพสไตล์ผมบ้างคับ ลองจินตนาการตามสายตาที่ผมส่องดูนะคับ เอาแบบขำๆ

สมัยตอนเด็กๆ ผมมักจะสงสัยเสมอว่า ทำไมต้องอย่างนั้น ต้องอย่างนี้ เช่นดังรูป ทำไมต้องใช้ผ้าใบปูปิดพื้นด้วย ตอนเด็กๆผมคิดว่า ผู้ใหญ่คงกลัวว่า หมาจะมาเดินเหยียบ ทำให้เวลาพื้นแห้ง เป็นลอยอุ้งตีนหมา ซะงั้น

ตอนเด็กๆ มักจะถามเสมอว่า ทำไมต้องมีเหล็กเส้นใต้พื้นที่เราใช้เดินด้วย โตมาถึงได้เข้าใจว่า ทำไมผู้ชายชอบสาวๆเหล็กดัด ( เกี่ยวกันมั๊ย )

แล้วทำไมตอนเด็กๆ เวลาพ่อแม่เราตีเรา ทำไมต้องใช้ ด้ามไม้ขนไก่ด้วย ทำไมไม่ใช้เหล็กเส้นหล่ะ ( วอนซะแล้ว )

พอเห็นเสาอันนี้ ผมนึกถึงช๊อตเดียวเลย ถ้าหลายๆคนได้มางาน vtec party จะเห็นรถคันนึง ซัดมาทางที่จอดรถ ชนผู้หญิง ตีลังเหยี่ยว ( กา เบื่อแล้ว ) เห็นแล้วรู้สึกแปลกๆ เลยคิดอยู่ว่า ต้องเอาพวงมาลัยมาห้อยที่เสานี้ด้วยหรือเปล่า แต่จากนี้คงไม่มีแล้วมั๊งเนอะ

เจ้านู๋จัมมัยเข้าสิงห์แล้วถามว่า น้าๆ เอาเสื้อยืดมาทำผ้าคลุมหน้าแบบน้าอ่า ผูกไงหรอ ( ใครรู้บ้าง ) ก็เล่นผูกซะสวยเลย นี่แหล่ะ คนไทย

ในโฆษณาตอนสมัยก่อน มักมีผู้ชายเสียงดีๆหน่อย มาพูดเร็วๆ " ห้ามดื่มเกินวันละ 2 ขวด โปรดสังเกตุคำเตือนบนฉลากก่อนดื่มทุกครั้ง " แต่เราก็เคยเกิน 2 ขวด เข้าใจแระ คำว่า ตาค้างเป็นยังไง ( เด็กๆควรพิจารษา ห้ามลอกเลียนแบบ เป็นอันตรายต่อสุขภาพ.... )

ผมมองพี่ๆคนงานเหล่านี้ ผมเชื่อนะ ว่าพวกพี่เค้าเป็นกลาง ไม่เข้าข้างฝ่ายใด ( ไม่มีแดงและเหลือง )

จับผิดภาพ ภาพนี้ พี่เค้าใส่เสื้อคลุมหน้ากลับด้าน ( ไม่มีอะไรทำ )

รถแดร๊กคันใหม่ของสนาม เป็นสปอนเซอร์เอง เห็นว่าจะส่งเข้าประกวด All thailand ที่จะถึงนี้ เครื่องยนต์ 2 แรงเท้า ไม่มีวาล์วแปรผัน มีกันโครงหลังและโลว์บาร์ เห็นว่าจะลง open ล้อเดียว รุ่นขับหน้าดันหลัง มือใหม่ :D

ความอลังการของสแตนเชียร์ ที่จะทำให้ดูได้อย่างปลอดภัยอีกด้วย เนื่องจาก อนาคตเราจะมีรถแรงๆ ถ้าเป็นแบบสนามเดิม จะค่อนข้างใกล้ ปรับปรุงครั้งใหม่นี้ นั่งไกลอีกนิดแต่ปลอดภัยและไม่หนวกหูมาด้วย

ผมลองเอา tele ส่องดูแระ ปรากฎว่า ไม่มีคนใช้ถุงมือ omp sparco หรือ alpinestar เพราะฉะนั้น ไม่โหลแล้วคับ ซื้อมาใช้กันได้ :D

ภาพนี้ ทำให้ผมคิดถึง สังคมไทย ถ้าช่วยกันดูแลบ้านเมืองดีๆ มันก็ไปรอด ถ้ากินแรงกัน มันก็ไม่รอดคับ

staff กำลังเคลียร์ track รถแดร๊กล้อเดียว กำลังจะเบิร์นยาง :p

มาแอบอยู่ตรงนี้นี่เอง เจ้ากรวยน้อย อันนี้ไร้สาระ

คอยพบกับความอลังการไม่นานเกินรอ มีนาคม

แบ่งงานกันโซนใครโซนมัน

อันนี้แหล่ ห้องคอนโทรลใหม่ของเรา หลายๆคนถามมาว่า แล้วตึกเดิมทุบทิ้งหรอ ได้ข่าวมาแว่วๆว่า ไม่ทุบ ด้านล่างอาจจะทำไว้สัมมนา

เห็นสแตนแล้วนึกถึง สนามกีฬา

มาดูมุมขวาของสแตนบ้างคับ

ด้านขวาในรูปจะเป็นทางที่รถเข้านะคับ

นี่แหล่ะ แว๊บแรก ถ้าคุณผ่านประตูจะเห็นภาพนี้

อยากจะบอกว่า ใต้สแตน เป็นมุมที่น่าเล่นแสง เวลาถ่ายภาพพอตเทรดมาก เหอๆ

อีกไม่นานเกินรอจะได้เห็นหลังคาแล้ว

อ่อ ลืมบอกไป ผมได้เหยียบอัฒจารย์ก่อนใครแล้ว ฮ่าๆๆ ( ดีใจทำอย่างกะไปดาวอังคาร )

รูปมีเพียงเท่านี้ ไม่รู้จะบรรยายอะไรแล้ว เพราะไม่มีนางแบบให้ถ่าย อิอิ

ขอขอบคุณ bangkokdrag.com ที่ให้อนุญาติผมเข้าไปถ่ายรูปนิดหน่อย

2. รูปสวยจัดเลยอ่ะครับ ถ่ายภาพได้แจ๋วมากๆ ชอบๆ ^^

3. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    รูปสวยมากกกกกกกกก

4. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    สวยงาม ... ตามเคย ... นี่ขนาดรูปสถานที่ก่อสร้าง ... ไม่ใช่รูปรถ ... เยี่ยม ...

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เพลินนนนนน อิอิ รูปสวยมากครับ

6. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    รูปสวยมากครับ มุมดีจัง ชอบมุมกล้อง+บอกเล่าเรื่องราวได้ดีครับ

7. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    มุมมองสวยมากเลย

8. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    รูปสวย บรรยายเยี่ยมไปเลยคับ

9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เสร็จไวๆน่ะคับ

10. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    พื้นหนา...อย่างกะ รันเวย์สนามบิน สนามบินบางกอกแด๊ก เอเวย์นิวส์....อิอิ เป็นกำลังใจให้คุณ...

11. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ขอบคุณครับ...

12. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    รูปสวยมาก ๆ เลยคับ ชอบ ๆๆๆๆๆๆๆ

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เสร็จแล้วคงสวยนะ

14. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    รอชมตอนสนามเสร็จ

15. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    มืออาชีพจริงๆเรียกได้ว่า ไปได้เร็วมาก

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณมากๆครับ... ภาพสวยมากๆเลยครับ

17. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    รูปสวยคับ

แถมบรรยสยฮาดี 55+

18. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    ขอบคุณ ครับ

บรรยาย ดี ด้วย เยี่ยมๆๆ

19. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  20. Pong-S14

Pong-S14 New Member Member

15
    4
    0
    ขอบคุณ ครับสำหรับการอัพเดทของสนาม
    ภาพสวยมากครับบบบ

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจ๋งเลยคับ

22. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปครับผม

23. ท็อป

ท็อป New Member Privilege

3,386
    9
    0
    พี่เจ้าของกระทู้ พี่ถ่ายรูปได้เนียนมากๆครับ คืออยากรู้ว่าพี่จบทางด้านถ่ายรูปมาเปล่าอ่ะครับ หรือว่าชอบถ่ายเฉยๆเเต่เเสงและองค์ประกอบของรูปมันได้ฟิวส์เลยอ่ะ วันหลังถ่ายรูปอื่นๆมาให้ดูมั่งน่ะครับ

24. JUBika

JUBika New Member Member

8
    0
    0
    ดีครับ เสร็จไวไวครับ

25. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    สุดยอกเลยครับ ทั้งภาพและองค์ประกอบ ชอบๆๆๆนี่สิตัวจิง ของจิง

26. 'ZOD|AC~*

'ZOD|AC~* New Member Member

193
    15
    0
    ภาพสวยงามเช่นเคย

ขอบคุณครับ

27. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    รอวันเสร็จจ้า

28. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    นี่เเหละคับ สุดยอดๆๆๆๆๆ

29. Kookie

Kookie New Member Member

101
    3
    0
    รูปสวยมาก

30. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สวัสดีคับ แวะมาตอบ ไม่ได้จบมาด้านนี้เลยคับ ผมเรียนบริหารธุรกิจ + ท่องเที่ยว บ้านทำร้านถ่ายรูป แต่ไม่เคยใช้กล้อง ดิจิตอล มาก่อน เพิ่งเริ่มมาเล่นก็ปีกว่าๆสองปี ก่อนหน้านี้ ใช้แต่กล้องฟิล์ม อยู่แต่ในห้องมืดคับ ล้างอัดรูปนิ้วเลอะน้ำยา ดำปี๋ ปัจจุบัน ไม่ได้เป็นกบในกระลาแล้ว ก็เลยซื้อกล้อง แล้วก็ตระเวนถ่ายภาพไปเรื่อย แต่ยังไม่เก่งหรอกคับ อาศัยลักจำเค้ามาว่า speed shutter คืออะไร หน้ากล้องตั้งเท่าไหร่ ไม่อยากบอกว่า เดาๆเอาบ้างก็มี :D ไว้ถ้ามีเวลา ลองเข้าไปดูใน multiply ผมก็ได้คับ ตามที่ลงไว้ในรูป ขอบคุณคับ ถ้ามุมของผม ถูกใจท่านทั้งหลายคับ ขอบคุณคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้