ใครเคยเจออะไรตกใส่รถระหว่าง อยู่บนถนนกันมั้งเอ่ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ตุ๊กตายาง, 25 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เมื่อคืนวันเสาร์ช่วงเย็นผมพาแฟนไปส่งเดอะมอลล์ท่าพระ จากนั้นก็กลับบ้าน ( กลับมาเล่นเกมส์ต่อ ) ขณะกำลังจอดรถติดไฟแดง ( ผมเองก็กำลังดูทีวีในรถ เพราะรถมันติดมากด้วย ) ที่แยกมไหสวรรค์ อยู่ดีๆก็บุ๊ปปั๊ปรับโชค มีใครไม่รู้ทิ้งขวดน้ำ พลาสติก จากทางสะพานที่อยู่ข้างบนลงมาโดน กระจกหน้ารถผม ดังตุ๊บ แล้วก็กลิ้งลงถนน ดีที่กระจกไม่แตก ( ถ้าเป็นพวกกระป๋องโลหะ ไม่น่ารอด ) ว่าแต่ใครเคยเจออะไรประมาณนี้มั้ยครับ

ว่าแต่ถ้าจับตัวได้จะตัดมือมันซะ ไอ้คนที่ทิ้งลงมาเนี้ย :mad:

2. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    แนวนี้ผมว่าเกรียนทำแน่นอน คนธรรมดาคงไม่มีใครลืมตัวทิ้งอะไรลงมา แบบนี้ถ้าจับได้ก็ซัดซ๊า !

3. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ทำไมมักง่ายกันจัง ถ้าจับตัวได้ต้องกาทืบให้เละคา teen

4. เคยขับตามรถขนกระถางต้นไม้อยู่ดีๆร่วงลงพื้นกระจายเต็มหน้ารถกันชนหน้าเป็นรอยเลยครับ

ลงมาขอโทษใหญ่ทั้งผัวทั้งเมีย ส่วนเราใจดีบอกไม่เป็นไรซะงั้น

5. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ที่เคยเจอก้อ .... ขี้นก อ่าคับ

แต่ที่บ่อย ๆ เลยก้อน่าจาเปง ฝน โดนบ่อยมาก อิอิ

ขำขำ นะคับ !!

6. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0
    เคยจอดรถติดไฟแดงอยู่สี่แยกพงษ์เพชร ถนนงามวงศ์วานอ่ะครับ นั่งมากับเพื่อนด้วยวันนั้น
    อยู่ๆ มีเสียงดังปุ๊ง ที่ฝากระโปรงหน้า ตกใจเหมือนกัน เห็นแว๊บเดียวว่าเหมือนเป็นน๊อตตัวเมียหกเหลี่ยมตกใส่

พอออกจากไฟแดงก็จอดเข้าปั๊มเพื่อดูความเสียหาย ฝากระโปรงหน้าด้านบนๆ บุ๊บไปหน่อย ทุกวันนี้รอยยังจารึกอยู่เลย
    ยังไม่อยากทำเครม กะเอาไว้ทำมันรวดเดียวทั้งคัน

เพื่อนมันบอกว่า ถ้าเลยมีอีกฟุตเดียวนี่ เล่นกระจกหน้าเลยอ่ะครับ

ไม่อยากโทษใคร คิดว่าอาจจะเป็นน๊อตที่ยึดกับสะพานอยู่แล้วมันเหนื่อย เลยหล่นลงมา อิอิ

7. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    มักง่ายจริงๆเลยคนแบบนี้

8. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เคยเจอ แต่ กระดาษลัง บินมาปิด กระจกหน้า จะร้องอะ - -

9. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ไม่เคยอ่ะ:eek:

10. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ผมหนักสุด โดนไม้กวาดตกใส่กระจก แล้วก็เด้งลงข้างทาง ดีนะที่ไม่เป็นอะไร ตอนนั้นยังป้ายแดงอยู่เลย

11. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    คงเป็นพวกทำไรไม่คิดอ่ะคับ

สำหรับผมไม่เคยเจอ และ ไม่ค่อยอยากจะเจอด้วย อิอิ

12. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขับมาหลังพวกรถข่นหินกรวดคับ...ตกลงมากระจกร้าวเลย

13. เคยโดนเหมือนกัน แต่ไม่หนักเท่าไหร่หรอก

แบบว่าเราจอดซื้อไก่ย่างอยู่ข้างทาง แล้ว...

รถสิบล้อC-PAC โม่ปูนไปด้วย ขับไปด้วย ปูนนี่พุ่งไปตลอดทาง ใครจอดข้างทาง มันแจกหมด!

เสียงตอนมันโดนรถนะ ยังกะโดนลูกปืน M-16 รัว ปุ๊งๆๆๆๆๆๆ -*- เซ็งจิต

14. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ขับไป ตจว.

ปุ๊ก... เสียงเชี่ยไรหว่า? :confused:

เฮ้ย อาไรอยู่ตรงกระจกหน้า ตงที่ปัดน้ำฝนเนี่ย

เวนนน น่องไก่แสรดดด :cry::cry:หันไปมองคันหน้า เป็นรถกะบะแบบมีหลังคาเหล็ก คนงานนั่งหลังรถ แทะไก่ย่างอยู่ ทิ้งมั่วซั่วแสรดดด!!

เผลอ เอามือไปกดปัดน้ำฝน เท่านั้นแหละ มันลากไก่ไปมา คราบไขมัน ติดเต็มกระจกหน้า จอดแทบไม่ทัน แสรดดด!!:mad::mad:

15. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    เจอมาเยอะครับ วิ่งบางนาทุกวัน จะเป็นป้าย รถพ่วง ตกแล้วกระแทกกระเด็นหมุนเป็นกงจักรเข้ามาหน้ากระจก ยังดีหลบทัน
    อีกดอกเจอรถขนของทำของตก ของที่ตกเป็นคล้ายๆกระป๋องอลูมีเนียม เหมือนกระป๋องโค๊ก ตกจากท้ายรถมาทั้งลังแล้วก็เด็งแบบลูกเทนนิส ยังดีชะลอได้หน่อย ไม่ขึ้นหน้ารถ แต่ตอนเหยียบนี่ กรุบกรับ กรุบกรับ มันส์เหลือเกิน
    หินกระเด็นจากสิบล้อนี่บ่อยมาก บางทีเศษยางรถบรรทุกที่ตกบนถนน พอใครไปเหยียบ มันจะดีดปลิวขึ้นมาเหมือนกัน

ยังไงใครใช้ถนน ยิ่งแถวบางนาระวังหน่อย เพราะต้องหลบทั้งตอม่อ ที่กันปิดถนน ทำทาง ตีเส้นถนน ยังต้องหลบของแปกประหลาดพวกนี้ด้วย แถมคอสะพานแต่ละดอก โดยเฉพาะ ช่วง กม19 กับ 26 และ29 ถ้าขับมา100 แล้วไม่เบรค มีบินแน่นอน
    ลองเจอเหตการณ์แบบนี้พร้อมๆกัน คนไม่ชินทางจะลำบากมากครับ มือใหม่ ผู้หญิง หรือ ไม่ชินทาง แนะนำ ขึ้นทางด่วนแล้วขับเลนกลางจะดีกว่าครับ เสียดายเวลามาซ่อมรถ

16. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เคยเจอ ... ตู้เย็น

ยางสิบล้อ

ยางอะไหล่

อิฐตัวหนอน

บางชิ้นก็หลบพ้น ที่หลบไม่ทันรถก็แทบพัง :(

17. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ตกใส่นี่เคยเจอแต่ถุงใส่น้ำแบบมีหลอดดูด อะไรประมาณนั้น แต่ที่ระทึกที่สุดก็คงจะเป็น แผ่นอคลีลิค

ขับตามรถกระบะอยู่คันนึง ไม่รู้ว่าใส่แผ่นอคลีลิคมาในกระบะ อยู่ๆ แผ่นมันก็ลอยขึ้นมาจากกระบะ

เข้ามากระแทก ที่ฝากระโปรงหน้าแล้วรูดไปตามฝากระโปรง ตัดหัวฉีดน้ำล้างกระจกขาดไปทั้ง 2 อัน

แล้วก็ลอยข้ามไปข้างหลัง รอยครูดยาวเลย ตั้งแต่กระโปรงหน้า กระจกหน้า ยันหลังคาเลยครับ

18. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ของผมขวดแป๊ปซี่..เลยครับ

19. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    แล้วคนขับกระบะเค้ารับผิดชอบป่าวอ่ะคับ หรือว่าชิ่ง :confused:

20. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ยังไม่เคยเจออ่ะ ครับ ส่วนมากเจอแต่ขึ้นก

21. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เคยเจอหนักๆเลย 1 ครั้ง ขับตามรถหกล้อขนของย้ายบ้าน ถนนเอเซีย ช่วงอยุธยา ก็ดูว่ามันคลุมผ้า ผูกเชือกแน่นหนาดี กำลังจะหาจังหวะแซง ปกติไม่ชอบตามรถพวกนี้อยู่แล้ว แต่ไม่ทันได้แซง

ไม้หน้าสามท่อนขนาดเท่าแขน หัวติดตะปู เหมือนจะเป็นขาโต๊ะอะไรสักอย่าง หล่นลงมา ห่างจากหน้ารถประมาณ 10 ม. (ดีที่ไม่ขับใกล้กว่านั้น ไม่งั้นเข้าใต้กันชนแน่)

หักหลบทัน แต่ล้อหลังด้านซ้าย ทับเต็มๆ

ดัง "ปั๊บ" ยางแตก ควันโขมงเลย

รีบเปลี่ยนยาง แล้วขับไล่กวดมัน แต่มันหายไปไหนไม่รู้แล้ว :mad::mad::mad:

22. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เคยเจอเหตุการณ์ ขับรถตามหลังรถกระบะตอนกำลังขึ้นสะพานพระรามสาม บนรถกระบะหลังมีตู้กับข้าวอลูมิเนียมวางอยู่
    แล้วเกิดล้มหล่นมากลางถนน ในช่วงจังหวะที่เราเปิดไฟเลี้ยวเปลี่ยนเลนพอดี ตกใจหักพวงมาลัยหลบ
    โชคดีพ้นจากจุดที่ตกลงมาใส่ฉิวเฉียด แล้วรีบแซงขึ้นไปพอดี หันไปมองกระจกหลังคันอื่นๆที่ขับตามกันมา
    เบรคหลบกันพลันวัน เลยรีบเร่งเครื่อง และกดแตรเตือนไปบอกรถกระบะคันที่บรรทุกตู้ที่ทำหล่นให้รู้ตัว
    กว่าจะรู้ก็ ขับเลยไกลจากจุดเกิดเหตุไปตั้งหลายสิบเมตร

23. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ลูกเห็บครับ

24. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมเคยขับตามคันหน้า เค้าคร่อมแผ่นพลาสติกแข็งๆ ที่ใช้ทำหลังคากันสาดอ่ะครับ
    ลมใต้ท้องรถคันหน้า ดึงให้ไอ้แผ่นนั้นมันลอยขึ้นมาพอดี เห็นเป็น 4 เหลี่ยมผืนผ้าแนวยาว
    ผมตามมาเลยบวกเข้าไป เสียงดังมากๆ ผมก็ไฟเลี้ยวแตกไป เซ็งเป็ด

25. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    น้ำลายครับ บ่อยมาก ถ้าประกบข้างรถเมล์

26. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เคยขับผ่านตึกแถว เจอซองบุหรี่ตกใส่ตรงกระจกหน้าครับ แหงนไปมองก็ไม่เห็นใคร เลยใช้โบกฝนปัดมันทิ้งไปครับ ช่างมัน แต่ขอให้ซองบุหรี่อันนั้น ไปอุดทางระบายน้ำ ให้น้ำท่วมบ้านมันไปเลย

27. เคยโดนนกบินชนอ่ะครับ
    ขับอยู่ประมาณ30-40(ดีนะที่ไม่เร็ว)มันบินผ่านกระจกหน้ารถมา2ตัว ตัวแรกบินผ่านไปตัวที่2ชนดังตุ๊บ
    ดีนะ มันไม่ตาย บินต่อไปได้ แต่คงเจ็บน่าดู

28. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    บนนั้นมันไม่น่าจะมีใครไปยืนหรอกครับ เพราะเป็นทางวนขึ้นสะพานกรุงเทพใหม่ ไปลงพระราม3 แต่ถ้าจับได้ละน่าดู

นี้ก็เคยเจอ หลายปีแล้วบนทางด่วนซะด้วย แถวหน้ามหาลัยกรุงเทพ ผมเองก็ขับตามท้ายเขาอยู่แต่คงมัดไม่แน่นเลยกลิ้งตกลงมา กระแทกพื้นหน้ารถผมแล้วกระดอน ข้ามหลังคารถผมไปเลย ไปตกบนถนนหลังรถผม น่ากลัวมาก ไม่รู้ถ้าโดนเข้าไปจะเคลียร์ไงดี

เพิ่งโดนวันนี้เองครับ ที่เดิม แยกเดิม กับขวดน้ำ วันนี้เอาเจ้าก๊อตจิขับซะด้วยไม่ใช่CRV เล่นเอาเต็มหน้ากระจกเลย (มีเสมหะด้วย) รีบฉีดน้ำแล้วปัดทิ้งทันที แฟนบอกสงสัยปีนี้เธอดวง ชง แน่ๆ ไว้วันไหนว่างๆจะแอบขึ้นไปดูสิมันอะไรกันนักหนาข้างบนนั้นอะ

29. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เจอแต่ละท่านมันส์ๆทั้งนั้น

ของผมเองก็ขับกระบะผ่านหน้าฟูจิ ฝั่งตึก SCB อยู่ดีๆมีวัตถุเป็นแท่งๆ
    ลอยลงมาจากสะพานข้ามแยกรัชโยธิน ผมมองขึ้นไปตอนมันลอยลงมาเหมือนพลาสติกห่อหลอดไฟยาวๆ
    พอใกล้ถึงรถเราก็ เวงกำและ ท่อนไม้ ก็ตัดสินใจชะลอรถ มันกระแทกลงมาฝากระโปรงหน้าแล้ว ชะแล่บบ
    ไปด้านซ้าย ดีนะครับไม่หมุนมาโดนกระจกหน้า เพื่อนนั่งไปด้วย หน้าเสียเลย ผมเองก็เซ็งรถเปงรอยยยย

ปล. พี่น้องทุกท่านขับรถอย่าประมาทนะครับ

30. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ของผมขับมอไซค์ครับ ความเร็วประมาณ 120 km/h คันสีเหลืองในรูป

นกกระจอกบินผ่านหน้ารถเเต่ผ่านไม่พ้นครับ ชนเอามือผมครับ เเล้วกระเด็นมาอยู่หว่างขาผมครับ

ไม่ตายครับเลยเอามาเลี้ยงต่อที่บ้าน บินไม่รอดไม่รู้เป็นไร

ทลังจากนั้น 2 ชั่วโมง ตายเฉยเลย :cry:

สงสัยช้ำใน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้