รบกวนถามเรื่องกล่อง ecu shop กับ peak power

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย top kung, 23 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. top kung

top kung New Member Member

65
    0
    0
    สองอย่างนี้แตกต่างกันยังไงแล้วอันไหนดีกว่ากานคร้าบ พอดีเปลี่ยนโบจะใส่อะครับบกวนผู้รู้มาตอบร้าบขอบคุนครับ

2. รอเซียน commonrail นะครับ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    นานาจิตตังครับ

4. top kung

top kung New Member Member

65
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ตอบคร้าบว่าจะติดตั้งกล่องแล้ว

5. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ตัวแปรสำคัญอยู่ที่จูนเนอร์กับพื้นฐานการทำงานของระบบกล่องว่าเข้ากับระบบการประมวลผลของเครื่องตัวนั้นได้ดีแค่ไหน

ให้กล่องเทพแค่ไหนแต่จูนไม่ลงตัว(หรือบางทีก็ไม่อยากให้ลงตัว) ระบบสื่อสารไม่เข้ากับเครื่องยนต์ก็เป็นแค่กล่องโง่ๆใบนึงครับ อย่าไปคิดมาก

เอาว่าชอบใบไหนก็ใส่ใบนั้นครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2009
  6. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ชอบแบบไหนใส่แบบนั้นครับ ต่างกันแค่ ราคา กะคนจูน

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ตามนั้นคับ อยู่ที่ คนจูน

8. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    อิอิ มะกล้าตอบเลย ก็แรงทั้ง 2 กล่องละครับ

Peak power แรงๆก็เห็นเยอะแยะในสนาม

Ecu Shop โคโรลาโด้ สีทอง วิ่ง 12.75 ก็เห็นมาแระ

อยู่ที่การตัดสินใจเลยครับ ลองศึกษาดู

9. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    งั้นกล่องไหนถูกสุดครับตอนนี้

10. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    เอาเป็นว่าอยู่ที่คนจูนคับ

รถเพื่อนๆผม ทำเหมือนกานไม่ต่างกานเลย

กล่อง ECU=SHOP diesel Monster เหมือนกานต่างกานแค่คนจูนกล่อง

แต่เวลาต่างกานลิบเลย คันนึงวิ่งอยู่ 14 กลาง อีกคันวิ่งอยู่ 16 กลาง

มานอยู่ที่การเกลี่ยน้ำมันคับ เรียกกานง่ายๆเลย

11. LEO2005

LEO2005 New Member Member

59
    2
    0
    >>>> คนจูนกล่อง <<<<<

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เงินเป็นตัวแปรตาม....
    กล่องเป็นตัวแปรหลัก.....
    คนจูนเป็นตัวแปรสำคัญเลย......

13. ตามนั้นเลย คร๊าบ

14. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    คือว่ากล่อง PEAK จูนเฉพาะกล่องเดิมเช่นพวกอีซุซุกับมาสด้าหรือฟอร์ด และถ้าเป็นกล่องพ่วงของ PEAK สามารถปรับจูนได้แต่น้ำมันแต่เพิ่มบูสท์ไม่ได้
    กล่อง ECU - SHOP DIESEL MONSTER ความสามารถปรับจูนแรงดันน้ำมันที่รางคอมมอลเรวได้เพิ่ม
    น้ำมันได้นเพิ่มบูสท์ได้ในตัวกล่อง
    แต่เร็วนี้จะมีกล่องเพิ่มน้ำมันตัวใหม่มาเป็นของอิตาลีชื่อ PROSPEED สามารถปรับจูนได้ 2 ระดับ
    สนใจโทรมาปรึกษาได้
    ส่วนเรื่องการจูนนั้นแต่ละคนจะจูนไม่เหมือนกัน แล้วแต่วิชาใครวิชามัน

15. tel korat

tel korat New Member Member

216
    0
    0
    รับทราบคาบ

16. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    นานาจิตตังครับ รถหนึ่งคันจะแรงได้ไม่ใช่ใช้กล่องอะไรครับ แต่อยู่ที่กันปรับจูนให้มันเหมาะสม สมบูรณ์ต่างหาก ถึงจะแรงที่สุดครับ

17. speytro

speytro New Member Member

10
    0
    0
    ตอบให้เลยนะครับใส่กล่องpeak power ครับดูจากรถสนานส่วนใหญ่peak powerทั้งหมดแล้วมือจูนpeakมีประสบการณ์ที่มากพอที่จะพูดว่ารถแข่งที่ได้ที่1ทุกรายการใส่กล่องpeak powerทั้งหมดถ้าอย่ารู้อะไรpmถามผมได้ครับ

18. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    แต่ สนาม ธนบุรีวันที่ 28 ที่ผ่านมา รถ ที่ใส่ กล่อง ECU - SHOP ฟาดเรียบครับ

19. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    ขอบคุณครับรถของคุณเอก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วย แหม่ แค่โบ 05 ยังวิ่ง 15.56 วิเลย

20. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    เห็นม๊ะ ผมบอกแล้ว ว่ากระทู้นี้จะเดือด ไม่ออกความเห็นดีกว่า - -*

มันแล้วแต่การตัดสินใจอ่าครับ ตอบมากไปก็จะทะเลาะกันป่าวๆ - -*

รถพี่เอโบ 05 วิ่ง15.56 Eco Shop ก็วิ่งดี
    รถเพื่อนผม เชฟวี่ฯ [โบเดิม] กล่อง peak วิ่ง 15.78 ก็วิ่งดี

มันดีเหมือนกันทั้งคู่ ลองศึกษาดูครับ อยากที่บอก จะRomกล่องใหม่ หรือ จะพ่วงกล่อง ลองดูครับ

21. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ฮ่าๆช่ายเลยๆตาเอก เด๋วจะเปนเรื่องใหญ่ไปคับ อยู่ที่ตัวเราจะตัดสินใจจะใส่ตัวไหน คับ

ดีทั้งหมดคับ เหนมีหลายๆกล่อง ก้อวิ่งดีทุกยี่ห้อ คอมมอนเรล ยกให้คับ แรงได้อีก นะ ^____^"

22. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ตามนั้นคับ

แล้วแต่คนชอบ

สุดท้ายพวกเราก็คือคนรักความแรงเหมือนกันคับ

23. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    =ช่ายเลยคับ ชอบความแรงเหมือนๆกัน มันอยู่ในสายเลือดแล้วคร๊าฟ ฟ ฟ คิคิ เข้ากระดูกดำเลย ไอ้ความแรงเนี้ย

24. กระเทียมโทน

กระเทียมโทน New Member Member

31
    2
    0
    แชร์ความรู้กัน

ECU-SHOP กล่องทอง ใบเดียวจบ เพราะว่า ดันราง ยกหัวฉีด ปลดบู้ช ได้ครบ
    แต่กล่อง Peak เพิ่มน้ำมันได้อย่างเดียว
    แต่ราคา กล่องทองแพงกว่า ส่วน Peak ต้องเพิ่มกล่องอีก ถึงจะจบ ราคาก็สูสี
    สรุปแล้วราคา ผมว่าพอๆกันครับ กล่องทองไม่ได้แพงกว่า แต่ใบเดียวจบ
    ส่วนเรื่องความแรง อยู่ที่องค์ประกอบหลายอย่าง เช่น คนเซ็ทโบ สูตรของแต่ละอู่และสำนัก
    สุดท้ายคือ คนจูนสำคัญมากที่สุด
    ลองศึกษาดูนะครับ ส่วนกล่องใหนดีกว่า ก็ขอให้ดูที่ผลงานของเค้าในสนาม
    และการบริการสำคัญมากครับ ทุกอย่างล้วนเป็นตัวแปรที่สำคัญ

:cool:

25. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ตามนั้นครับ ช่วยๆกันพัฒนาวงการดีกว่าอย่าทะเลาะกันครับ อิอิ

26. Diesel Society

1,261
    2
    0
    ช่ายครับ ตามนั้นเลย เรามาแบ่งกันความรู้กัน ดีกว่ามาเบ่งกันครับ

รักความแรงเหมือนกัน จุ๊บๆ

27. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    รถผมบ้างครับ TRITON โบ 04 บูส 25 วิ่ง 15.00 เลยครับ ECUSHOP ถ้าเป็น ISUZU ไม่ต้องพูดเลยครับ ล่าสุดวิ่ง 13.13 ครับ 3มกราคม 2552 ณ สนามบินราชบุรีครับ

28. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    13.13 นี่ใส่กล่องกี่ใบครับ แล้วเครื่องทำไรมั่ง พอจะแง้มๆได้ไหมครับ

29. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ก็ว่ากันไปคับ อยางน้อยกระทู้นี้ก็เป็นแค่ทางเลือก ต้องศึกษาดูเรื่อยๆคับ

30. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    หุหุ แรงได้อีกครับ คอมมอลเรลน่ากลัวจริงๆครับตอนนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้