อยากทราบเรื่องท่อไอเสียครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย kksaweang, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kksaweang

kksaweang New Member Member

10
    0
    0
    รถผมเป็น EG '95 VTIE เปลี่ยนเครื่องเป็น ZC vtec เกียร์ออโต้ สภาพเดิมเกือบหมด อยากทราบว่า ท่อเดิมที่ติดรถนั้น มีเส้นผ่าศูนย์กลางเท่าไหร่ครับ

ถ้าเปลี่ยนท่อเป็น 2" จะโล่งเกินไปหรือไม่ครับ หรือควรจะเปลี่ยนเป็นขนาดเท่าไหร่ที่ดีขึ้นกว่าเดิมครับ

2. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    ท่อเดิมน่าจะ 1.5-1.6นิ้วครับ

2นิ้วสำหรับเครื่อง 1600นี่โอเค แต่สำหรับเกียออโต้แล้ว คงต้องหาหม้อพักมีวนๆหน่อยล่ะครับ

3. kksaweang

kksaweang New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

4. pukky11

pukky11 New Member Member

8
    0
    0
    เอาแบบว่าวิ่งเลยนะครับเดิน2นิ้วทั้งเส้นพักกลางไส้ตรงส่วนพักปลายไส้ย้อน อาร์ต-ไมค์เทพแห่งท่อขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้