air auto แล้วมันออร์โต้ตรงไหนหว่า...?

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย JHMEH, 30 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JHMEH

JHMEH New Member Member

30
    1
    0
    ช่วยอธิบายเรื่อง แอร์ออร์โต้ ให้ฟังหน่อยครับ ว่ามันออร์โต้ยังไง..ต่างจากของบ้านเราอย่างไร... ถ้าจะต่อมันต้องมีอะไรบ้างครับ (มีภาพประกอบก็ดีครับ) / ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    *ก็เห็นว่ามันมีปุ่มปรับคล้ายกันกับแอร์บ้านเรา แล้วมันจะออร์โต้ตรงไหนหว่า...?

2. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ต้องหาอุปกรณ์พอสมควร ครับ อ้วน ตอนนี้ผมว่า หายากแล้วละ ถ้ามีก็โชคดีไป
    อุปกรณ์ที่ต้องหานะ
    1.กล่องคอนโทรลแอร์ หรือ หน้ากาก ที่ขายๆ กันอยู่แหละ
    2.เซนเซอร์วัดอุณหภูมิภายนอก จะติดตั้งใต้กันชนหน้า บริเวณหม้อน้ำ
    3.เซนเซอร์วัดอุณหภูมิภายใน ติดกลางคอนโซล เหนือหัวเข่าซ้ายคนขับ
    4.เซนเซอร์วัดแอร์ จะติดตั้งบริเวณหน้าคอนโซล ตรงกลาง
    5.ตู้แบ่งลม ตัวนอกจะมีฮิตเตอร์ติดมาด้วย บ้านเราจะไม่มี
    6.ชุดสายไฟ ระบบแอร์จะแยกออกจากระบบเครื่องยนต์ ซึ่งหากได้ตู้มา ต้องหาชุดสายไฟที่ติดมากับตู้ด้วย และไม่ตัด ถ้าตัดงานเข้า แต่ถ้ามีเค้าก็จะให้มาพร้อมกับตู้แบ่งลม
    7.วาวล์น้ำหน้าตู้แบ่งลม
    อุปกรณ์ที่จะติดตั้งมีอยู่เท่านี้ครับ ส่วนการติดตั้งไม่ยากมาก เพราะชุดปลั๊กที่ได้มา ระบบสายไฟจะวางไว้ค่อนข้างดีครับ
    อีกอย่างถ้าได้ติดตั้งแล้ว เห็นเค้าบอกว่า อัตราการกินน้ำมันน้อยลง โดยเฉพาะคนที่วาง d15b หรือ b16a เพราะระบบแอร์ออโต้ แยกออกจากระบบเครื่องยนต์ เวลาคอมแอร์ตัดหรือทำงานจะไม่ค่อยรู้สึก และเนียนมาก
    ผมก็อยากได้อยู่นะ ระบบแอร์ออโต้ เคยเห็นมีคนลงขายนานแล้วละ แต่ตอนนี้คงยากอะนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้