เรื่องแอร์มีเสียงคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numan_eg, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ใครพอทราบมั่งคับว่าเกิดจากอะไร เวลาเปิดมีเสียงดัง ฟี๊ดดด เป็นๆหายๆ น้ำยาแอร์ก็เติมแล้ว ล้างตู้ก็ล้างแล้ว แต่ตอนนี้มันชักเริ่มจะไม่เย็นแล้วอ่ะคับ คือเย็นก็เย็นไม่มากก เกิดจากสาเหตุอะไรได้มั่งคับ คอย์เย็นเกี่ยวมั๊ยคับ ตู้เกี่ยวมั๊ยคับ คอมเพรสเซอร์ เกี่ยวมัยคับ ใครทราบบอกทีคับ รถ EG3 ประตูคับ

2. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ลองเช็ควาล์วในตู้แอร์หรือยังครับ บางทีล้างมันก็ไม่หายต้องเปลี่ยนอ่ะ

3. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    เสียงฟี๊ดดดดดดด มาจากวาล์วครับ ไม่ทราบว่าเป็นมานานหรือยังครับ เพราะรถบางคันที่ทำแอร์ใหม่ทีหลัง ถ้าช่างเลือกขนาดวาล์วไม่พอดีก็จะมีเสียงฟี๊ดดดดดดดดดดด เวลาคอมแอร์เริ่มทำงานครับ รถผมก็เป็น

:)

4. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    เสียงฟี๊ดมาจาก วาวล์ครับ มันมาได้หลายสาเหตุ เติมน้ำยาผิดประเภทก็เป้น น้ำยาในระบบขาดก้เป้นได้ครับ ยังไงก้ลงอโทรมาสอบถามได้ครับ 085-8623973 ช่างต้อมครับ ยินดีให้คำปรึกษาครับ

5. hungkymum

hungkymum New Member Member

27
    1
    0
    ลองเติมน้ำยาแอร์ดูรึยังครับ บางทีอาจเป็นสียงน้ำยาแอร์ขาด

6. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    น้ำยาเพิ่งจะเติมเมื่อ3เดือนที่แล้วเองอ่ะคับ อาจจะเป้นที่วาล์วก้อได้อ่ะคับ แล้วช่างเค้าจะรู้มั๊ยเนี่ยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้