ช่วยหน่อย P11 มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย เสก R10, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    อยากทราบว่าพี่ๆคนไหนเคยถอดสายพานตรงไดชาจเองมั่งครับ..ถอดเปลี่ยนอ่ะครับ

อยากรู้ว่เวลาถอดเเค่หย่อนสายพานตรงได..เเล้วเอาออกได้เลยหรือต้องถอดอะไรด้วยครับ

:cry:

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    แค่นั้นก็ถอดได้แล้วคับ เอาเส้นใหม่ใส่ตั้งให้ตึงแบบว่าลองบิดดูอย่าบิดได้เกิน90องศาเป็นอันใช้ได้ ใช้ไปสักพักก็เช๊คอีกทีว่าหย่อนมั้ย

3. เสก R10

807
    8
    0
    ขอบคุณครับพี่กอล์ฟ

เเต่ที่สงสัยก็คือทำไมของผมตั้งหย่อนสุดจนไดชาจติดท่อเเอร์เเล้วมันยังหย่อนได้เเค่นิดเดียวเเถมเอาออกไม่ได้ซักกะทีมันเเน่น

ตอนเเรกก็คิดว่าสายพานเล็กกว่าของเดิม..เเต่ไปดูที่เครื่อง..ถามก้อง...ก็ปรากฎว่าเบอตรงกาน..ทามไมเปนยังงี้หว่า

ใครรู้บอกทีครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    พี่เอกลองดูอีกอย่างนะ คอมแอร์ท่อมันออกด้านเดียวกับเครื่องตัวอื่นหรือเปล่า

เผื่อแปลงมาไรงี้ไง

5. เสก R10

807
    8
    0
    ได้เลยก้อง..เด๋วไปโฉบดูที่บ้านใครดีหว่า

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    สิ่งที่ต้องเตรียมตัวนะสำหรับ P11

หม้อน้ำฝาบนรั่วเเน่ ท่อแอร์จากคอมเข้าแผงคอยส์ร้อนรั่ว ถังน้ำมันรั่วแน่ๆ

7. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

ถอดขาตัวตั้งตึงสายพานเลยตรงไดอะ เอาให้มันหลุดออกมาเลย น่าจะใส่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้