รบกวนถามหน่อยครับเกียวกับที่ปันน้ำฝน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DK2318, 15 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DK2318

DK2318 New Member Member

37
    1
    0
    คือสวิตซ์ที่ปัดน้ำฝน ตรงหน่วงเวลา บางครั้งก็ทำงานบางครั้งก็หายไปเลยไม่ทำงานเลย มันเป็นที่อะไรครับ ช้วยแนะนำทีครับ
    แล้วมอเตอร์ ที่ฉีดน้ำ มันไม่ทำงานครับ ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ พอทราบราคาบ้างไหมครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รอหน่อยนะครับ ช่วงนี้ เหล่าสมาชิกไม่ค่อยว่างกันเลยอะครับ ไว้หลังสงกรานต์น่าจะมีคนเข้ามาช่วยตอบให้นะคร๊าบ

3. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    1. สายไฟระบบปัดหน่วงหลุด หลวม คลอน ลองขยับหรือดึงมาเสียบใหม่ครับ , หรือกลไกภายในกล่องปัดหน่วงติดค้าง ลองเคาะๆดูครับ
    2. กล่องปัดหน่วงกลับบ้านเก่าไปแล้วครับ หาของเก่าเชียงกง ประมาณ 400. +- (ติดของเก่าไปด้วยเพราะบางทีหาของตรงรุ่นไม่ได้ ต้องเทียบให้รูเสียบปลั๊กตรงกัน)
    ถ้าเป็น บี14 กล่องปัดหน่วงจะอยู่บริเวณใต้เก๊ะเก็บของ แปะติดอยู่ตัวถังด้านข้างซ้าย ต้องถอดเก๊ะออกมา จึงจะเห็นครับ ก็ลองก้มๆ มุดๆดูเดียวก็เสร็จครับ
    3. ส่วนมอเตอร์ฉีดน้ำก็จะลองขยับสายไฟดูก่อนก็ได้ครับ หากเสียจริงๆ ก็ถือไปหาของเชียงกงด้วยกันก็ได้ครับ
    - หากข้อมูลผิดพลาดขออภัยด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

4. DK2318

37
    1
    0
    ขอบคุณครับที่ช้วยชีแนะครับ

5. DK2318

37
    1
    0
    ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้