แต่งvigo เบนซินอย่างไรดีขอทุกอย่างที่สามารถให้ข้อมูลได้นะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย dudor, 3 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dudor

dudor New Member Member

3
    0
    0
    ขอขอบคุณคุณทุกท่านที่สละความรู้และเพิ่มความรู้ให้แก่ผู้อื่นโดยละเอียด

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ความหมายคือว่าจะใส่เครื่องอะไรดี ใช่ไหมครับ

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    บอกงบก่อนดีกว่ามั่งครับ

และขอบเขตว่าอยากได้แรง หรือถายนอก ภายใน ถามกว้างไปหน่อย

4. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ขอเดาว่าแต่งเครื่องเดิมใช่มั้ยคับ เบนซิลวีโก้2.7ลิตร4สูบ ซีซีเยอะก้อน่าเล่นนะคับ
    ผมว่าขั้นแรกก้อคงต้องพ่วงกล่องจูนอ่ะคับ แล้วต่อมาก้อคงไม่พ้นเซ็ทโบคับ ตัวอย่าง
    ที่น่าทำตามก้อคือของคุณดี speed dอ่ะคับ ที่เอาเครื่องจากทาโคม่า ขนาด3ลิตร
    กว่าๆ4สูบมาโมจนได้พันม้าอ่ะคับ ซึ่งตอนนี้อยู่ใน86ของsiam prototype หรือป่าว
    ไม่แน่ใจนะคับ ลองหาข้อมูลดูคับ

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    วางเจ....

6. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เปลี่ยนกรองอากาศ ( กรองเปลือย )
    เปลี่ยนท่อไอเสีย ( ไส้ตรง )
    พ่วงกล่อง ( เอาแบบที่คุม VVTi ได้จะดีมาก น่าจะต้องเปลี่ยนหัวเทียนด้วย ส่วนปั้มติ๊กเดิมจะพอมั้ยไม่รู้ )
    เปลี่ยนเฮดเดอร์ ใส่เทอร์โบ ( ไม่ต้องใหญ่จนเวอร์ เอาของพวก SR หรือ JZ เดิมๆมาลงก็พอ )
    ใส่อินเตอร์ ( เอาของพวก evolution มาใส่ )
    เปลี่ยนแม็ก ( ถ้าเป็นผมจะเอาสัก 16" )
    เปลี่ยนยาง ( ถ้าเป็นผมจะใช้ 225/50/16 )
    เปลี่ยนโช้ค และโหลดต่ำ

แค่นี้ก็วิ่ง บ้าเลือดแล้ว เหลือแต่เก็บภายนอกดีๆ รับรองเท่ห์ (แบบใช้งานได้)

7. ต้อง2J ด้วยช่ายอ้ะป่าว :D:D:D

8. dudor

3
    0
    0
    แต่งเครื่องเดิมนี่แหละครับแต่ขอแบบขึ้นไวๆ

แล้วโหลดประมาณไหนดีครับพอบรรทุกได้ซัก500โลหรือใส่สตัทแนะนำร้านด้วยครับขอที่เดียวแบบจบเลย

ตอนนี้มีงบ30000ไม่รู้ทำอะไรก่อนดี

9. dudor

3
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้