d15b น้ำมันเครื่องหมดภายในหนึ่งอาทิตย์

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย โตสามโคก, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โตสามโคก

โตสามโคก New Member Member

4
    0
    0
    อยากจะทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรได้มั่งอ่ะครับ บางทีก็มีควันขาวออกมา บางทีก็ไม่มี ขอรบกวนด้วยครับ:cry:

2. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เช็คปะเก็นฝาสูบก่อนครับ เผื่อมันหลุดเข้าไปหรือขาด อาจมีรอยรั่วซึม

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มีหลายสาเหตุครับ
    อาจจะเป็นที่แหวนหลวม
    ยางหมวกวาล์วเสีย
    ซีลต่างๆรั่ว
    ปะเก็นอ่าง เป็นต้น

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ความรู้ๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้