เรียน ปรึกษาเรื่องถังพักน้ำสำรองของหม้อน้ำ คร้าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย [email protected], 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    คือว่า ไม่รู้เป็นไง ช่วงนี้ มดเล็กตัวเล็กๆ ชอบเข้าไปในหม้อพักน้ำสำรองของหม้อน้ำนะครับ ก็เลยจะขอคำชี้แนะจากพี่ๆน้องๆชาว st หน่อยครับว่า มีวิธีกำจัดปัญหากันอย่างไรบ้างครับ (ตอนนี้ผมเลยยกถอดออกมาก่อน ถ้าจะใช้รถค่อยเอาค่อยไปใส่ใหม่นะครับ) กำลังหารังมันอยู่เนี้ยะครับ ยังหาไม่เจอเลยคร้าบ ขอบคุณก๊าบ:D

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถังน้ำสำรอง เป็นของ E15 หรือ GA ครับ
    ถอดมาล้างเลยจ้า

3. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    น่าจะเป็นของ E-15 ครับคุณโบตั๋น ผมถอดออกมาล้างหลายรอบแล้ว
    คุณเจ้ามดแดงก็ยังตามมาขึ้นอีก ตอนนี้แจ๊คก็เลยถอดออกไว้ข้างนอกก่อน เวลาจะใช้ก็ค่อยใส่กลับนะครับ (ไม่สะดวกเลย เซ็งจัง)
    ส่วนเรื่องความสกปกรไม่ต้องพูดถึงนะ เช็ดเองกลับมือจ้า

4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    มดต้องกินอาหารครับ
    หา อะไร ว่าง ล่อ ไว้ น่าจะไป
    แต่ ดู ดี ๆ ก่อนน้า
    กลัว จะ เรียก เข้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้