มีใครใส่ท่อสูตร JTM PARTS มาแล้วบ้างคับ???

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย cocoa99, 17 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cocoa99

cocoa99 New Member Member

60
    3
    0
    เพื่อน ๆ มีใครใส่มาแล้วบ้างคับ
    เห็นมีรูป B14 อยู่คันนึง
    พอดีอยากจะใส่บ้าง มะรู้เป็นไงบ้าง
    หรือใครมีความเห็นยังไงบ้างคับ สอบถามกูรูกันหน่อยคับ
    :D

ปล.ราคา 2500 ไม่รวมติดตั้ง

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=460294

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รอกูรู ด้วยคน

3. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
  4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คือว่า...

เป็นการเอาปลายเก่าออก แล้วก็ใส่ปลายใหม่เข้าไปเลยยย

ลักษณะเป็นการทำเกลียวไว้ด้านใน (ตะแกรงทุบเกลียว) เหมือนท่อทั่วไป

แต่อันนี้ไม่ต้องทำหม้อพักใหญ่ๆ ทำป็นท่อ3-4 นิ้ว แทน มันน่าจะได้ความโหดขึ้นเยอะ

แต่คิดว่า ใยแก้ว/ใยเลส ก็น่าจะน้อยตามไปด้วย เพราะมันใส่ได้น้อยลง ท่อออกมาจากเดิมก็รีดออกปลาย

โดยใช้เกลียวพวกเนี่ยเป็นตัวอั้นแทน เพราะท่อจากท่อร่วมไอเสียมาจนออกปลายก็ไม่ต้องเปลี่ยน

คิดภาพง่ายๆ เอาท่อไฮเปอร์มาย่อส่วนให้เล็กลง แต่ภายในเหมือนเดิม งงไหม

เสียงก็อยู่ที่เกรียวละ มากน้อย สั้นยาวแค่ไหน แต่ไม่น่าจะดังมากถ้ามันเดิมทั้งเส้น มีแคตอยู่ด้วยนิ

ความเห็นส่วนตัวครับ คิดว่าเป็นแบบนี้ ทำได้ไม่น่ายาก
    :D:D

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่า ยิงตรง :D

6. cocoa99

60
    3
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
    ง้าน ผมคิดว่าท่อเก่าญี่ปุ่นน่าจะ OK กว่าใช่ป่ะคับ
    เพราะรถผมตีเฮด 4-2-1 ขยาย 2 นิ้วทั้งเส้น
    มีพักกลางใส้ย้อนลูกใหญ่เหมือนกัน
    แต่ตอนนี้ปลายมันดังมาก ขับตจว.เพลงเพิงไม่ต้องฟังกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2009
  7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    มาเก็บข้อมูล เดี๋ยวเผื่อมีลูกค้าโทรมาถาม อิอิ :D

8. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    พี่ โพ๊มมมมม:D:D:D:D:D

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

9. cocoa99

60
    3
    0
    มาอัพหน่อยคับ ถามกันอีกนิด
    ใจจริงชอบท่อ 5Zigen ตัวนี้มั๊ก ๆ
    แต่คนขายบอกโล่งไปสำหรับเครื่อง 1600
    ตัวท่อเป็นไส้ตรง เฉพาะหม้อพักยาว 15 นิ้วครึ่ง หนา 6 นิ้วครึ่ง
    ส่วนปลายยาว 13 นิ้ว แต่ถ้าใส่จิงจิงแล้วมันจะได้ป่าวอ่ะ
    เพราะพักกลางผมก้อไส้ย้อนใบกลางอ่ะ
    ส่วนอีกตัวที่ดูไว้ ก้อ Akimoto ไส้ 2 นิ้ว ทรงไฮเปอร์
    อันไหนดีกว่ากันอ่ะ เอาวิ่งดีด้วยนะ

10. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ดูว่ามันไส้ท่อกี่นิ้ว

11. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0

5Zigen ตัวนี้ผมเคยใส่กะเครื่อง E-13

ก็ถือว่าโอเคนะครับ เสียงก็ถ้าสัก4000รอบ

เสียงมันจะเปลี่ยน แหล่มดีครับ...:)

แต่มีข้อควรระวังนิดนึงนะครับ

ระวังมีคนเอาหินไปใส่นะครับ เพราะปลายท่อมันจะแหงนขึ้นอ่ะ

แต่ของผมเคยโดนลูกปืน บีบีกัน อิอิ...:D

12. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ตามพี่ข้างบนคับ...:D:D:D

13. cocoa99

60
    3
    0
    อุ้ย! ลืมบอกไส้ไป
    5Zigen ไส้ 2.2 ราคา 2000
    Akimoto ไส้ 2.0 ราคา 2500
    อยากรู้ใส่อันไหนมันจะวิ่งดีกว่ากันน่ะ
    อันเดิมผมก้อท่อไทย ไส้น่าจะ 2.2-2.5 ทรงเดียวกับ Akimoto
    เลยอยากเปลี่ยนใหม่แต่อยากให้จบอ่ะคับ

14. cocoa99

60
    3
    0
    Up คร้าบ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้