ถามหน่อยครับ ตามหลักแล้วตำรวจมีสิทธิ์ขึ้นมาขับรถเราด้วยหรอครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย giffary, 16 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. giffary

giffary New Member Member

7
    0
    0
    เมื่อถูกตำรวจเรียกค้นรถตอนกลางคืน เจ้าหน้าที่มีสิทธิ์บอกให้เราลงจากรถ แล้วให้เจ้าหน้าที่ขึ้นไปขับไปจอดในที่ๆสมควรจอด โดยที่หันหน้ามาบอกกับเจ้าของรถว่า ถ้า "ถ้ามีปัญหาก็ขึ้นมานั่งข้างๆมา"

ผมถามหน่อยว่าทำแบบนี้ ผมควรเรียกบุคคลนั้นว่าตำรวจอีกหรือไม่

ปล. เซ็งมาเลยครับ โดนตำรวจมารยาทไม่ดีเรียกจอดค้น สวัสดีซักคำก็ไม่มี แล้วยังพูดจาท้าทาย ข่มขู่ประชาชน แบบนี้หรือ ผู้รักษากฎหมายที่ได้ชื่อว่าผ่านการอบรมวินัยมาอย่างดีเยี่ยม?

ปล. ผมไม่รู้นะว่าที่นี่มีตำรวจเข้ามาดูหรือป่าว แต่ขอฝากบอกผู้หลักผู้ใหญ่ที่เกี่ยวข้องช่วยกำจัดกาฝากพวกนี้เอาไว้ด้วย ไม่รู้โรงพักไหน แต่มาตั้งด่านตรงถนนราษฎรพัฒนา

ปรับปรุงด้วย!!

2. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    พูดได้คำเดียว โคด....เลย

แม่งเอาไรมายัดป่าวก็ไม่รุ้

มาขับรถเราได้ไง

3. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    ระวังโดนยัดยานะครับ

4. ให้มันค้นคนเดียวครับ

แล้วก็ค้นมันก่อนเลย ตอนค้นก็ตามมันไปด้วย

แต่ไปคนเดียวไม่มีพวกก็พูดลำบากคับ

ขึ้นมาขับทำไมคับนี่ บ้าหรือเปล่า

หุหุ..

5. giffary

7
    0
    0
    เรื่องยัดยานี่ผมระวังมาก เมื่อคืนผมก็ลองพูดประมาณว่าพี่จะยัดอะไรผมป่าว เค้าตอบกลับมาว่า "ไม่เคยเจอจริงอย่าเอามาพูด พี่ไม่ทำแบบนั้นหรอก ไว้ให้เจอจริงก่อน แล้วค่อยมาพูดดีกว่า"

พูดจากวนต ีน มากๆ นายตำรวจคนนี้

6. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ลองไปร้องเรียนในเวป จเรตำรวจดูคับ

จิงๆน่จะจด ชื่อ ยศ หรือจะให้ดีเอามือถือนั่นแหละถ่ายรุปไว้ด้วยเลย
    รับรอง แหยง

7. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    โดนยัดยาน่ากลัวมาก เมื่อก่อนโดนจับเมาแล้วขับ มันสั่งเพื่อนผมลงจากรถหมดเลย แล้วให้ไปยืนหน้ารถ แล้วมันก็ค้น ๆ ในรถ

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แหกด่านเลยครับ แม่งตามเราไม่ทันหรอก ขวางก็ชนแม่งเลย

พวกเหี้ยพวกนี้อ่ะ มีด่านที่ไหน รถแม่งติดชิบหายที่นั่น

แทนที่จะอำนวย จร. เสือกจ้องทำรถติด

โจรแท้ๆน่ะ แม่งมีสายเป็นตำรวจทั้งนั้นแหละ

ไม่ต้องมานั่งตรวจกะประชาชน ข้อหาหยุมหยิมหรอก

นู่น ไปจับยาบ้า นู่นไป๊

9. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    แบบนี้น่ากลัวครับ ถ้ามีกล้อง ก็ถ่ายวีดีโอไว้ด้วยเลยครับ

10. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ผมเคยเจอครับกรณีแบบนี้
    เราต้องให้ค้นตรงนั้นเดี๋ยวนั้นเลยครับ
    แล้วที่สำคัญบอกตำรวจว่าจะดูอะไรแล้วเราก็ให้เขาดูไปเป็นจุดๆ
    แต่ที่สำคัญกว่านั้นต้องให้ตำรวจค้นคนเดียวนะครับถ้ามาค้นหลายคน
    อาจจะยัดอะไรใส่รถเราก็ได้ครับ
    ทำตามที่ผมบอกนี่แหละครับปลอดภัยที่สุด

11. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ประโยคโดนใจ

12. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ถ.ถนนราษฎรพัฒนา เนี่ย ในซอยมิสทีน ปะครับ ? ?

พอดีผมผ่านแทบทุกวันเลยย มันไปตั้งด่านกันในนั้นเลยหรอ o_O

โดนประมาณกี่โมงอะครับ จะได้ระวังๆกันไว้

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ระวัง ไม่โดนยัดของ ก็อาจโดนขโมยของ

14. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เห็น ด้วย กับ พี่ ๆๆ ทุก คนครับ ระวัง นะ อย่าให้ มันมายุ่ง กับ รถเรา มาก

15. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    เออไม่มีสิทธิ์เลยคับ แม้แต่กุญแจเราก็ไม่มีสิทธิ์ดึง หากเขาดึงเขาจะโดนข้อหาลักทรัพย์นะครับ ตามที่รู้มา
    ส่วนเรื่องถ้าจะขอตรวจรถควรให้ตรวจแค่คนเดียว
    แนะนำคับ
    เราเองแสดงต้องแสดงความบริสุทธิ์ใจก่อนว่าจะตรวจก็ยินดี แต่ ก่อนตรวจขอดูในมือตำรวจผู้ที่จะตรวจก่อนและควรตรวจในสายตาเรา
    หมายความว่า ตรวจได้คนเดียวคนอื่นห้ามเข้าใกล้รถเรา และเราก็เดินตามไปดูที่เขาค้นรถเรา

หากเขาแสดงความบริสุทธิ์ใจไม่ได้ ผมเองก็ไม่ยอมให้ตรววจแน่นอน คดียัดยาเสี่ยงมาก ผมยอมขับรถไปโรงพักในข้อหาขัดขืนดีกว่า
    ข้อหาพบยาเสพติดไว้ในรถคับ

แต่จริงๆมันง่ายกว่านี้ไว้ค่อยจะบอก

16. ที่ทราบมาแม้แต่ใบขับขี่ยังไม่มีสิทธิ์ยึดครับ เพราะเป็นทรัพย์สิน เป็นข้อหาลักทรัพย์ได้

17. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ตำรวจชั้นเลวพวกนี้ชอบเห็นประชาชนชาวบ้านธรรมดาเป็นชนชั้นที่มันเบ่งได้ขูดรีดได้นะครับ

ยิ่งรถแต่ง พวกนี้ถือว่าเป็นตู้ ATM ชั้นดี ที่มันไถเอาๆได้นะครับ

ตำรวจกลัวอยู่สองอย่างครับ คือ พวกสีเหมือนกันที่ยศใหญ่กว่า กับพวกสื่อ

ถ้าเจอพวกระยำมากๆหาทางจดชื่อ ยศ เวลา สถานที่ แล้วร้องเรียนไปเลยครับ

ส่วนการเข้าไปละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ผมเคยถามเพื่อนที่เป็นรวจดูเค้าบอกทำไม่ได้นิครับ

แต่พวกนายดาบเจ้าพ่อเค้าชอบทำกัน มันเป็นช่องทางหากินของพวกมันนะครับ

ขอให้เวรกรรมสนองพวกรวจชั้นเลวพวกนี้ไวๆด้วยคนครับ

ปล ผมก็เคยโดนพวกมันลากไปยัดยาที่RCAครับ มันจะลากเราไปมุมอับตรงลานจอดแล้วยัด

ยัดแล้วมันก็ไถตังค์นะครับ โชคดีที่ผมโทรหาเพื่อนให้มันมาเคลียร์ให้ พร้อมกับแจ้งความพวกมันกลับ

พวกเหรี้ยเนี้ยไม่ใช่รวจครับ มันเป็นโจรในเครื่องแบบ

18. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เคยเกือบโดนยัดครับ รุมค้นรถผมที 10 คน มืดก็มืด เปลี่ยวก็เปลี่ยว เวลาก็ประมาณ ตี 2

สุดท้ายบอกว่า สายรายงานมา สงสัยแม่งรายงงานผิด การข่าวโคตรมั่วเลย ป่านนี้คนขายยาแม่งไปไหนต่อไหนแล้ว ไอ้เราก็ต้องเดินทางไป ตจว ง่วงก็ง่วง โดนค้นกลางดึกอีกครึ่งชั่วโมง เซ็งมาก

ที่สำคัฯมันค้นรถเราคันเดียว

19. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ผมเคยครับ ตอนประมานตี1 มันวอ มาว่ารถสีขาวค้ายา อ่าวฉิบ! รถสีขาวมีเพียบ จากนั้นมันก็มาค้นรถผมโดยใช่อาสามาค้น

ผมเลยบอกว่า รถผม ต้ำรวจเท่านั้นที่ค้นได้ พวก เบ๊ไม่ต้อง แล้วตำรวจมันก็เข้ามาค้นรถผมคนเดียว แกะนู้นแกะนี่

แถมจะขอ ถอดโปรงหน้าและหลัง [Evo6] ออกมาดูเพื่อ ดูว่าเอายาแอบมั้ย โอ้วมันคิดไปได้เนอะ พอค้นไปค้นมาสรุปว่าไม่มี

หน้าแตกสิครับ จับผิดคน ไอ่คนค้ายาตัวจริงมันเผ่นหนีไปไหนต่อไหนละ พอวันรุ่งขึ้นผมเลย โทรไปหา ผกกที่รู้จักกัน ของสถานีนั้นว่า รถ

ผมได้รับความเสียหาย ในการค้น คือพวก ของจุกจิกมันหลุดออก มา ส่วนของในกระเป๋าแฟนผมถูกเท ออกมาแต่ไม่เก็บให้เหมือนเดิม

ผกก เค้าเลยจัดให้ให้มาดูหน้าว่าคนไหน โดนด่าซะยับเลยหุหุ

ตำรวจพวกนี้ ถ้ามันค้นหรือ ด่า ทำอะไรที่เราคิดว่ารู้สึกไม่ดีต่อเรา ถามเบอ ผกก หรือรอง ผกก โรงพักมันเลยครับ โทรร้องเรียนต่อหน้าเลย เอาให้ร้องกันไป

20. giffary

7
    0
    0

โดนประมาณตี 2 ได้ครับ

ผมต้องขับรถกลับเวลานั้นบ่อยอยู่แล้ว

ยังไงก็อยู่กันอีกนาวๆแหละครับ พี่ตำรวจ

21. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อีกเเล้วสินะ...เฮ้อออ

22. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อย่างงี้ต้องระวังคับ...

23. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ระวังกันให้ดีระคับ ยัดยามาระจบเลย

24. ยิ่งพวกอาสาตัวดีเลย

ทำหยิ่งจองหอง ปากดีอิ๊บอ๋าย เกลียดแม่มสุดๆพอๆกัน

25. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ตำรวจเค้าก็ทำตามหน้าที่คับ เห็นใจเค้าเหอะคับ แต่ที่ไอ้ที่เค้าทำเกินกว่าเหตุเราก็ร้องเรียน ไม่ก็ท้วงติงเค้าได้คับ

26. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เคยโดนครั้งนึง ปปส. มันดักในซอยพอเห็นรถก็โบกขอตรวจค้น
    ผมเลยลงแล้วให้ค้นเขาก็ค้น สักพักเสือกเอากล่องถุงยางออกมาจากเก๊ะ
    แล้วชูให้เพื่อนมันดูแล้วขำ ผมเลยโวยแม่งเลย สนุกมากใช่มะและถามชื่อมัน
    เพื่อจะจดแม่งรีบเก็บแล้วมองหน้า พอดีคนเป็นหัวหน้าชุดเดินมาว่ามัน
    แล้วก็ตบไหล่ผมบอกใจเย็นๆ แต่สุดท้ายไม่มีอะไรเลยให้ผมไปได้
    อารมณ์เสียสุดๆ :mad:

ปล.ไม่โกรธตำรวจครับแค่เกลียด

27. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เขามีอำนาจ เห้ออ

28. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    มันจะดีเหรอ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้