มีเงินแล้วอยากแต่ง B14 ท้ายแยกช่วยที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ohmekt, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohmekt

ohmekt New Member Member

26
    0
    0
    พอดีได้รถมา B14 ปี 2000 ท้ายแยก เกียร์ Auto
    จะทำไรกับมันดีครับ :teeth:
    ว่าจะทำ
    1. ชุดแต่งรอบคัน หาที่ไหนได้ครับ พอมีแนะนำไหม ครับ ราคาพอดีๆ นะครับ
    2. ติดฟิมล์ใหม่ เอาแบบไหนดีครับ มีร้านแนะนำไหมครับ
    3. ท่อไอเสีย เอาแบบไหนดี (เคยถามแล้วเค้าว่า ใส่ใส้เยื้องได้ไหมครับ)
    4. ถ่ายของเหลว น้ำมันเครื่องใช้ เกรดไหนครับ แบบไหนครับ ถึงจะดี
    5. ไฟหน้าอยากทำแบบ หลอดกลม (เค้าเรียกว่าอะไรครับ) โคมดำ มีแนะนำไหมครับ ขายที่ไหน

ทั้งหมดนี้ ช่วยแยก ราคา และ ที่ทำให้หน่อยได้ไหมครับ
    ขอบคุณ มากครับ

Thank you.............:cool:

2. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ข้อมูลที่ถามมาลองดูในกระทู้เก่าๆก็มีนะครับ ลอง หาดูเล่นๆก่อน
    หรือไม่ก็รอผู้รู้มาช่วยอีกทีครับ

3. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    1. ชุดแต่งรอบคัน หาที่ไหนได้ครับ พอมีแนะนำไหม ครับ ราคาพอดีๆ นะครับ
    ***ตรงรุ่นมีครับสำหรับสเกิร์ตข้าง ส่วนลิ้นหน้า-ลิ้นหลังต้องหาร้านไฟเบอร์ทำครับ

2. ติดฟิมล์ใหม่ เอาแบบไหนดีครับ มีร้านแนะนำไหมครับ
    ****ผมชอบฟิล์มสีชา ไม่มีปรอท ส่วนชอบแบบไหนก็จัดเลยครับ แนะนำ 3M ครับ
    3. ท่อไอเสีย เอาแบบไหนดี (เคยถามแล้วเค้าว่า ใส่ใส้เยื้องได้ไหมครับ)
    ****ออโต้ก็ไส้เยื้อง 2.2นิ้วครับ ส่วนไส้ตรงก็2นิ้วก็พอ
    4. ถ่ายของเหลว น้ำมันเครื่องใช้ เกรดไหนครับ แบบไหนครับ ถึงจะดี
    ******10w40 ก็พอ
    5. ไฟหน้าอยากทำแบบ หลอดกลม (เค้าเรียกว่าอะไรครับ) โคมดำ มีแนะนำไหมครับ ขายที่ไหน
    ****ไฟหน้าเดิมๆแหล่มๆแล้วครับ ทำโคมดำก้อได้

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ลองแอดเอ็มพี่ๆเพื่อนๆ มาคุยกันไปเรยครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ้าเป็นผมน่ะ

ล้อยุ่น ๆ 16 + ยางกริ๊ป สักชุด
    โช๊คแต่ง อีก สัก set กดลงมา แบบยางปิ่ม ๆ ซุ้ม

พอล่ะ step. แรก :D

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ขายของซะเลย 555...
    ตามลายเซ็นสนมั้ยคร๊าบบบ :D:D:D

7. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ล้อ โหลด ท่อ ข้าง หน้า หลัง หล่อ แบบ เปรี๊ยบ ทันตาเห็น อิอิ

8. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ร้านนินโตครับ serch เลย เห็นลงไว้ รถพี่เด่นด้วยนิ b14 เบ็ดเสร็จรอบคัน 12k คราบ ว่าจะไปจัดอยู่ รอโบนัสออก เอิ้กๆ

โช๊ก ถามพี่เด่นเลย รถติดแก๊สเนี่ยพี่ครับ ใส่โช๊กอะไรดีครับ ขอรุ่นกะราคาไม่แร่ง แต่คุณภาพคับแก้วอ่ะครับ ขอบคุณคร้าบบบ

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    มะรู้แต่งมะเปน :p

10. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ใครขับตัวนี้มาบอกทีครับ อิอิ

เด่วจะหลงไปกันใหญ่ ยิ่งอนุรักษ์รุ่นนี้อยู่

ลองดูรถเพื่อนๆในนี้อะครับ ตัวนี้มีไม่เยอะมากเท่าไรลองดูอะครับ

แต่จะว่าไป เรื่องชุดแต่งเนี่ยตามใจชอบเลยครับ

ท่อถ้าเดิมทั้งเส้น จะใส่ใส่ย้อน ตรง เยื้องๆ ก็ใส่ได้หมด ต่างแค่เสียง จบ

11. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ไปทีละสเต็บไม่ต้องรีบ จัดแบบถูกๆไล่ไปจนแพงๆ อิอิ

12. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คนข้างยนไปสอยมายังของอะ

13. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
  14. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ตามไปๆ

15. ohmekt

ohmekt New Member Member

26
    0
    0
    ของบคุณมากสำหรับ ขอแนะนำครับ
    ตอนนี้ก็ จัดไปแล้ว
    1. ท่อใส่ 4 นิ้ว ทำที่ เม้งเฮดเดอร์ 4000 แพง เนอะ แต่สวยดี
    2. ใส่ฟิมล์ ชาทอง ปรอดนิดๆ สวยดีเหมือนกัน
    3. เปลี่ยนของเหลวแล้ว น้ำมันเครื่อง เลย เอา สังเคราะ 100% ไม่รู้ใช้ได้ดีไหมลองดู 10W

ที่เหลื่อ ว่าจะลงเครื่องเสียงล่ะ
    ส่วนล้อ เดี๋ยวก็ จะซื้อที่ โรงงานผมเองนี่ล่ะ ขอบ 16 พอ เดี๋ยวรถอืด
    (หรือว่าลง 17' ดีครับ)
    ไว้จะเอารูปมาให้ลองวิจารณ์กัน นะครับ จะได้ ปรับปรุงต่อไป ขอบคุณ

Thang You

16. auto_iit5

auto_iit5 New Member Member

6
    0
    0
  17. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ค่อยๆดู หาแนวทางของตัวเอง จะแท้ จะตรงรุ่น จะไฟเบอร์ ก็ศึกษาดูก่อน ที่มาที่ไปยังไง ถ้าอยู่ดีๆเดินไปแบบไม่มีข้อมูลในหัวเลย ซันนี่ของคุณออกมาอาจกลายเป็นโตต้า เป็นอีโว ได้ครับ ซึ่งดูแล้วมานจะแหม่งๆ อิอิอิอิ หาแนวของตัวเองที่ชอบให้เจอ แค่มีคนถามคุณว่า รถแต่งแนวไหน แล้วคุณตอบได้ แค่นั้นผมว่ามันก็จบ มะช่ายบอกว่า ไม่รู้ อิอิอิอิ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ดีครับ เสร็จแล้ว จัดรูป มาให้ดูกันหน่อยน่ะครับ :D

ขอดูรูป รอบ ๆ คัน ได้ไหม ครับ
    เพื่อเป็นแนวทาง ให้ พี่น้อง น่ะ :D

19. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ไหนๆๆ

20. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ค่อยๆ ลองดูแนวไปเรื่อยๆ ครับ ไม่ต้องรีบ ไม่ต้องใจร้อน

แบบๆ ว่าใครว่าอันนี้ดี ใครว่าอันไหนสวย ก็เอามาใส่ๆ

คือของมันสวย แต่พอของสวยๆ งามๆ หลายๆ ชิ้น

มันมารวมกันอยู่ มันอาจจะออกมาดูไม่ได้ ก็ได้นะค้าบ ...

อย่างที่พี่น้องว่า ลองดูแนวของตัวเองก่อนว่าชอบแบบไหนยังไง

เห็นมาเยอะ วันนี้ก็เจอคันนึง แบบว่าร้านของแต่งขายอะไร

กูซื้อมาใส่หมด ผลสุดท้ายที่ออกมา กลายเป็นตลาดนัดเคลื่อนที่

ใจเย็นๆนะค้าบ ค่อยๆทำ ค่อยๆแต่ง จะสนุกกว่า
    เพราะมันจะได้มีเรื่องให้ทำเรื่อยๆ

21. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ช่าย ทีเดียวจบ แล้วทีนี้เราจะไปคุยกะใครล่ะ อิอิ ต้องทำไปเรื่อยๆ รถมานจะดูขี่เหร่ ขาดๆเกินๆ อยู่พักนึง พอจับทางได้ ครบๆคราวนี้ งามมมมม

22. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ฟิลม์ 3 m เนื้อ ดี ครับ

แต่ ติด ลามีน่า ดี กว่าครับ แพงหน่อย

แต่ กันร้อนดีมาก ครับ

hi cool ผมติด วรจักร 3 - 4 ปี ร้อน แล้วครับ ( รถจอดตากแดด )

23. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ค่อยๆๆดู อย่ารีบค้าบ

24. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    หมดตูด ทีละเดือนๆ ไป หมดตูดทีเดียวมันไม่มัน

25. pakaphol

pakaphol New Member Member

6
    0
    0
    b14 เป็นแบ4รู/100หรือ114คับแล้วใส่ขอบ16"กินน้ำมันมากไหมคับ

26. Toonjung4

3,565
    662
    0
    4*100 ครับ กินมากมั้ย อยู่ที่ตรีนเราครับ ขับดีๆก็คงไม่กินเท่าไหร่ครับ แต่กินก่าล้อเล็กกว่าแน่นอน

27. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ทำไมพี่ตูนเก่งจังอะ อิอิ

28. oopz!136

870
    33
    0
  29. เฮดเดอร์ร้านสิทเทอร์โบ2000บาทพร้อมใส่ครับ
    ร้านอยู่ตรงแถวหน้ากรมชลประทานปากเกร็ด
    ฟิลม์ไฮคูล2500ร้านแรลลี่อยู่ตรงก่อนถึงแยกแคลาย ถ้ามาจากพระราม5นะครับ
    เครื่องเสียง ถ้าชอบแบบเสียงดี เสียงดัง ราคาถูก ทำกับผู้ผลิตโดยตรง โทรมาได้เลยครับเดี๋ยวแนะนำให้ครับ
    0850609231:D

30. oopz!136

870
    33
    0
    สเตปแรกอย่างพี่เด่นว่าก็น่าสนนะค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้